• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:53:34 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุดนี้พี่ๆและเวปนี้แนะนำมา

Started by outto, 15 July 2011, 08:19:37 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

outto

2013

ชุดนี้พี่ๆและเวปนี้แนะนำมาครับ รับปากพี่ๆว่าจะถ่ายรูปมาให้ดู

Speakers: QUAD ESL 57
Cable: Tara prism
Amp: Pioneer 9500 II
phono: pass pearl DIY
Turns: Linn Sondek LP 12 Grado Gold, Micro Seiki DD-31, Shure V15 Type 3
CD: Rotel RCD-971 จาก goodwill
Computer: Dell + Emu 1212m
TV: Samsung 55" Internet TV, speakers B&W, remote app iPhone for samsung
DVD: Pioneer dv626d, aconatic

ยังมีอีกบางส่วนที่ไม่ได้ต่อใช้งานเช่น 63, 22, 606, 405-2, etc.
เป็นชุดที่มั่วมากๆ ฟังตั้งแต่ยูทูปออก 57 เอ็มพีสาม เพลงคลาสสิก แกรมมี่ มาราย แครี่ และอื่นๆ (ยกเว้นตับและคันหู)

แต่ว่าตั้งลำโพงอย่างนี้แล้ว เสียงดีที่สุดเท่าที่เคยมีเครื่องเล่นเป็นของตัวเองครับ 
ส่วนใหญ่ทั้งหมดซื้อก่อนมีลูกครับ ตอนนี้เลิกซื้อเครื่องแล้วเพราะหมดงบ และต้องเก็บตังค์ให้ลูก  :lol:

pakorn

Quote from: outto on 15  July  2011, 08:19:37 pm

CD: Rotel RCD-971 จาก goodwill

... โอ้ ไปหามาได้ยังไง

Quote from: outto on 15  July  2011, 08:19:37 pmแต่ว่าตั้งลำโพงอย่างนี้แล้ว เสียงดีที่สุดเท่าที่เคยมีเครื่องเล่นเป็นของตัวเองครับ

ดีใจด้วยครับ ... :jump:

Quote from: outto on 15  July  2011, 08:19:37 pmส่วนใหญ่ทั้งหมดซื้อก่อนมีลูกครับ ตอนนี้เลิกซื้อเครื่องแล้วเพราะหมดงบ และต้องเก็บตังค์ให้ลูก  :lol:

:cheer: :cheer: :cheer:

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

outto

ขอบคุณครับพี่

Rotel 26 เหรียญเองมั้งครับถ้าจำไม่ผิด เล่น HDCD ได้ด้วย 5555
พอดีเมื่อก่อนชอบเดินเล่น goodwill ในซานฟรานครับ NAD 3020 ก็เคยเห็นแต่หยิบไม่ทัน

ตอนนี้มีลูก ชีวิตเปลี่ยนไปเลยครับ สมกะที่ใช้คำว่า Life changing event

pee

ตัวใหนไม่ใช้ ส่งมาเก็บที่บ้านพี่ๆ ได้ เขาไม่ว่าหรอก
:wow:

ปล
ต้องมีเทิร์นโมโนอีกตัวจ้า คงไม่แพงไปกว่านมกระป๋องสี่ห้ากระป๋องมั้ง

:whistling:

outto

มีแล้วครับ อิอิ ลืมลง รุ่นกระชากวิญญาณ กับ GE VRII ที่พี่สุดใจดีให้มาเล่น

ต้องขอบคุณพี่พีที่แนะนำให้รู้จัก 57
ผมจ่ายน้อยกว่า B&W ตัวแรกในชีวิตอีก แต่เสียงดีกว่าหลายเท่านัก

ตัวไม่ใช้ต้องให้พี่ๆมาขนเองครับ ฮี่ฮี่

blackmore

Quote from: outto on 15  July  2011, 09:06:06 pm
มีแล้วครับ อิอิ ลืมลง รุ่นกระชากวิญญาณ กับ GE VRII ที่พี่สุดใจดีให้มาเล่น

ต้องขอบคุณพี่พีที่แนะนำให้รู้จัก 57
ผมจ่ายน้อยกว่า B&W ตัวแรกในชีวิตอีก แต่เสียงดีกว่าหลายเท่านัก

ตัวไม่ใช้ต้องให้พี่ๆมาขนเองครับ ฮี่ฮี่

หาขาตั้งแบบนี้ให้ผมบ้างดิครับ   555
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

bhisma

คุณ Outto ไม่น่าไปเชื่อพี่ๆเลย หากหูเสียแล้วต่อไปนี้จะคุยกับพวกเรารู้เรื่องไหมเนื่ย
..........Congrats ครับ
Audiophile is Technology
Music is Art

meng

บรรยากาศห้องฟังอบอุ่นดีง่ะ  :flatter:

dht_tubes

สวัสดีครับคุณ outto

สบายดีนะครับ ดูจากรูปห้องก็น่าจะสบายอยู่แหละครับ ดีใจด้วยจริงๆ ดูอบอุ่นมากทีเดียวครับ

หาแผ่น 78 มาเล่นซักหน่อย อาจจะขัดกับบรรยากาศห้องไปบ้าง แต่เยี่ยมแน่นอนครับ

ของที่ไม่ใช้ไว้จะไปขนนะครับ โดยเฉพาะแผ่นเสียง 555
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Genzo

ฟ้องสวยนังครับ ผมเห็นใช้กันเยอะ ชักอยากลอง QUAD บ้างแล้วสิ
สุวิชาโน ภวํ โหติ

Krairerk

พี่ลองหา sub ฟังเพลงดีๆมาพ่วงอีกตัวสิครับ อย่างเช่น REL ตระกูล strata  เข้ากับพวก ribbon/electrostatic ดีนักแล

pee

Quote from: Krairerk on 16  July  2011, 02:14:46 am
พี่ลองหา sub ฟังเพลงดีๆมาพ่วงอีกตัวสิครับ อย่างเช่น REL ตระกูล strata  เข้ากับพวก ribbon/electrostatic ดีนักแล

เล่น 57 ใช้ของดีๆ อย่าง REL นี่ มันเกินฐานะฮับ

ใชืตัวนี้ก็พอจ้า

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

trens

โอ้โหน้องเราเปิดตัวอย่างอลังการ ... นี่ถ้าถ่ายรูปห้องเก็บแผ่นเสียงมาด้วยจะเท่ห์มาก
ยินดีด้วยครับที่ได้ฟัง 57 แบบเต็มๆ

ตอนที่เขียน ผมกำลังฟังแผ่นของน้องเอ้าทื อองเซอเม่ เล่นไฟเบิร์ด ขอบคุณที่ให้ยืมครับ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Krairerk

Quote from: pee on 16  July  2011, 02:41:31 am
Quote from: Krairerk on 16  July  2011, 02:14:46 am

เล่น 57 ใช้ของดีๆ อย่าง REL นี่ มันเกินฐานะฮับ

ใชืตัวนี้ก็พอจ้า

ป๋าคร้าบ จะให้เล่น hartley เลยเหรอคร้าบ

pee

อ้าว ของไม่ดีเหรอ เฮียน้องหมอ  :wacko:

โชคดี วันก่อนไม่ได้ซื้อไว้สองตัว ไม่งั้นคงเจ็บใจแย่เลย

nutsaint

dht_tubes

ดอกอะไร มีระบบระบายความร้อนด้วย หุหุหุ

ผมมันคนไม่มีวาสนา

เจอทั้งตู้ ดอกครบๆ ไม่เอาไว้ สมน้ำหน้า
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

sw

:dribble: ห้องน่านั่งฟังเพลงซักวันละสามชั่วโมง

กีต้าร์ที่มุมซ้ายเหมือนของผมเลย

outto

Quote from: blackmore on 15  July  2011, 09:19:11 pm
หาขาตั้งแบบนี้ให้ผมบ้างดิครับ   555

อันนี้ที่จริงเป็นกล่องไม้ใส่ของเล่นลูกครับ พอดีลูกกับแม่ไม่อยู่เลยยืมมาใช้ เดี๋ยวเขาก็กลับมาจากพักร้อน ห้องก็จะเปลี่ยนกลับเป็นสนามเด็กเล่นเหมือนเดิมครับ

Quote from: bhisma on 15  July  2011, 10:45:01 pm
คุณ Outto ไม่น่าไปเชื่อพี่ๆเลย หากหูเสียแล้วต่อไปนี้จะคุยกับพวกเรารู้เรื่องไหมเนื่ย
..........Congrats ครับ

ผมความจำสั้นครับ หูเลยไม่ค่อยมีปัญหา ฟังได้ทุกอย่างครับ  ผมตามอ่านลำโพงของพี่ภีษมะอยู่เรื่อยๆ เยี่ยมจริงๆครับ

เฮียเม้ง พี่เชษฐ์ครับ จริงๆแล้วตอนลูกอยู่จะอบอุ่นกว่านี้มากครับเพราะลำโพงจะไปกองอยู่ที่กำแพงแทน

คุณ Genzo ควอดฟังเพลงคลาสสิกได้ดีจริงๆครับ ขอยืนยันอีกหนึ่งเสียง

พี่หมอ Krairerk กับพี่พี จะทำผมอายุสั้นซะแล้ว ตอนนี้หมดงบจริงๆครับ เลยพยายามใช้ของที่มีอยู่ให้คุ้มก่อนครับ

พี่ trens แหะๆ ถ่ายไว้เป็นที่ระลึกครับ  อย่างที่พี่เคยเห็น ห้องจริงๆรกมากๆ  แผ่นไหนพี่ชอบก็เก็บไว้ได้เลยครับ
ส่วนที่เก็บแผ่นเสียง อายครับไม่อยากใชว์ความรก

ขอบคุณพี่พจน์ คุณ nutsaint ที่แวะมาชมครับ

Quote from: sw on 16  July  2011, 04:03:28 pm
:dribble: ห้องน่านั่งฟังเพลงซักวันละสามชั่วโมง

กีต้าร์ที่มุมซ้ายเหมือนของผมเลย

ตอนนี้ก็ฟังทุกวันที่อยู่บ้าน วันละหลายๆชั่วโมงอยู่เหมือนกันครับ
ส่วนกีตาร์นี่เป็นกีตาร์เก่าๆจากตลาดนัดที่ชอบมากกว่า Ovation อีกครับ