• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 November 2019, 09:25:33 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุดนี้พี่ๆและเวปนี้แนะนำมา

Started by outto, 15 July 2011, 08:19:37 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

K. PJ

พึ่งกลับจากต่างจังหวัดเปิดมาก็เจอน้องเอาท์เลย คิดถึงมากๆๆๆ หายไปซะนานเซียว พี่อยากไปฟังของจริงเลยมากกว่าครับ รอเจ้าตัวเล็กซักสามขวบ ว่าจะลุยเมกาอีกซักครั้งครับ

jtr

ยินดีด้วยจ้า...  :beer: :cheer: :clap: :yahoo: :jump: :hb:

ที่ตอนนี้ ได้ยก"ของโปรดในอดีต" มารำลึกความหลัง อิๆ
อีก สองเดือน ก็อดแล้ว เอาไปเก็บตามเดิม ฮาๆๆ
:cop:

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ  :filrt:
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

outto

หวัีดดีครับ พี่ K.PJ ยินดีต้อนรับเสมอเลยครับ

Quote from: jtr on 17  July  2011, 09:15:54 pm
ยินดีด้วยจ้า...  :beer: :cheer: :clap: :yahoo: :jump: :hb:

ที่ตอนนี้ ได้ยก"ของโปรดในอดีต" มารำลึกความหลัง อิๆ
อีก สองเดือน ก็อดแล้ว เอาไปเก็บตามเดิม ฮาๆๆ
:cop:

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ  :filrt:

555 ขอบคุณครับพี่แจ๊ค ถูกต้องที่สุดครับ ผมนับวันเอาไปเก็บตามเดิมอยู่ครับ เล่นกับลูกสนุกกว่าเยอะเลย

outto

อัพเดทหน่อยครับ

ตอนนี้เจ้าตัวเล็กวิ่งๆได้แล้วก็เลยต้องจัดห้องใหม่ ฟังเอาดนตรีอย่างเดียว

อาทิตย์ก่อนไปเก็บตกลำโพงจากตลาดนัดมา Rogers Ls8a เป็นแบบวางพื้น เสียงดีเหมือนกันครับ
ว่าจะไม่ซื้ออะไรแล้วเชียว แต่คิดเป็นเงินไทยแล้วพันกว่าๆ ก็เลยอดไม่ได้

trens

น่าอิจฉาจัง เจอของดีราคาถูกอีกแล้ว
ลำโพงนี้ ฟังกับแอมป์ที่เพิ่งได้มาก็เข้ากันน่ะครับ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

outto

น่าจะเวิร์คครับพี่  90db เสียงดังใช้ได้ ไม่อยากจะคิดว่าเสียงอาจจะดีกว่า B&W วางหิ้งที่ผมมีอีก  <_<

jtr

อิจฉา..
แล้วในเมืองไทย
จะมีเครื่องเสียงดีๆ
ในราคาหลัก พันบาท ไหมน้อ...  :huh:
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

outto

ขอเอามาแปะไว้ก่อนครับ กำลังศึกษาเรื่องโมโน กะ สเตอริโอ

http://www.vinylrecorder.com/stereo.html
www.thevoiceofmusic.com
http://www.audiokarma.org/forums/archive/index.php/t-166800.html
http://www.gramophone.net/Issue/Page/January%201969/121/843149/STEREO+RECORDS

พี่ๆมีเวปไหนแนะนำเกี่ยวกับโมโนแนะนำด้วยนะคร้าบ

outto

ด้วยความกรุณาของพี่Karin ทำให้ผมได้ใช้ของเล่นชิ้นนี้ซะที McIntosh C4
สนุกดีครับปรับได้ยุบยับเลย

ลองกับแผ่นจูลีลอนดอนแล้ว แจ่มจริงครับ. ปรับได้หลายขนานตามใจชอบ

รอวันหยุดยาวอยู่ครับ จะได้ฟังแล้วมารายงานเพิ่ม (ติดการบ้านพี่trensอยู่ด้วย)ครับ

Karin Preeda

เดี๋ยวมีเวลาจะแวะไปฟังบ้างคร๊าบบบ จะได้ช่วยกันซ่อม 63 ด้วย
ส่วนวันอาทิตย์นี้เจอกันที่เดิมครับ  :supergrin:

outto

Quote from: Karin Preeda on 31  August  2012, 05:46:18 pm
เดี๋ยวมีเวลาจะแวะไปฟังบ้างคร๊าบบบ จะได้ช่วยกันซ่อม 63 ด้วย
ส่วนวันอาทิตย์นี้เจอกันที่เดิมครับ  :supergrin:

ขอบคุณอีกทีครับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ 63ด้วยครับ มาก่อนวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ

@พี่K.PJ ผมมาทางนี้ได้ก็เพราะ 43 เลยนะครับเนี่ย

pee

Quote from: Karin Preeda on 31  August  2012, 05:46:18 pm

ต้องถอดปลั๊กทิ้งข้ามคืนเลยนะครับ
อย่าประมาท

trens

อิจฉาคนมีที่เดินเล่นวันอาทิตย์ ... ถ้าเจอ Scott 710 รีบเก็บเลย ดีกว่าเลนโก้อีก
63 ถ้าแผงmiraมีรอยอาร์ค ลองใช้หัวบัดกรีทำให้รูเป็นรูปกลมหรือรี เป็นการแก้ไขโดยไม่ต้องขึงใหม่
แล้วอย่าลืมฟังแผ่นArgentaกันน่ะครับ

เจ้า C4 หุ่นเค้าคลาสสิคได้ใจจริงๆครับ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

outto

ผมโชคดีมากๆที่ได้พี่ karin มาช่วยแนะนำหลายๆอย่างให้ในช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมา ไม่ว่าจะเป็นเรื่องแอมป์โมโน McIntosh ที่สอนผมทำหม้อแปลงให้ใช้งานได้, แนะนำการต่อสาย Peerless 4722 สำหรับ step up MC, แต่ที่ประทับใจมากๆคือความรู้เรื่องแอมป์หลอด และแผ่นเสียง Jazz ผมเลยเริ่มหันมาซื้อแผ่น Jazz กะเขาบ้าง  บางแผ่นนี่ฟังมันส์จริงๆ

ผมมาอ่านหัวข้อกระทู้ผมแล้ว ก็รู้สึกว่าได้หลายๆอย่างจากพี่ๆในเวปนี้มากจริงๆ

สองอาทิตย์ที่ผ่านมาผมฟังเพลงมากขึ้นกว่าเดิมมากๆ เหตุผลก็เพราะว่าไม่เคยรู้สึกว่าชุดของผมจะดีมากขนาดนี้มาก่อน ทั้งนี้ก็ต้องขอบคุณพี่ karin มากๆที่ทำให้ผมได้ไปสอย Dynaco ST70 มาลอง พี่ karin ไปช่วยดูเครื่องให้ถึงที่ พร้อมทั้งเลือกเครื่องที่ดีที่สุดให้  :bowdown: :bowdown: :bowdown:

โอ้โห Dynaco ST70 เข้ากันได้ดีกับ 57 จริงๆ ฟังอะไรก็เพราะไปหมด

ที่คิดว่าดีอยู่แล้ว  แต่มันกลับเป็นว่ายังดีขึ้นไปได้อีก งานอดิเรกอันนี้ไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ

ผมฟังยูทูปผ่านเครื่องเสียง หลายๆเพลงเสียงก็ดีเลยทีเดียว 

ขออนุญาตพี่ Karin เอารูปที่พี่ถ่ายไว้ มาแปะในกระทู้นี้ด้วยนะครับ พร้อมทั้งอัพเดทรูปของเล่นที่บางอันมีอยู่นานแล้ว แต่ถ้าไม่ได้พี่ karin ก็คงยังไม่ได้ใช้งานมันสักที  :bowdown: :bowdown: :bowdown:

4722 ที่เพื่อนจากตลาดนัดให้มา

Dynaco ST70

เปิดเพลงผ่านยูทูปออก 57 ก็ยังเพราะ

รูปอัีนสุดท้ายนี่ นอกเรื่องนิดนึง เป็นร้านราเมนแถวนี้ครับ เพื่อนพาไปกินเพราะว่ารู้ว่าผมชอบแผ่นเสียง เปิดเพลง Jazz ทั้งวัน
ผมอยากมีร้านอย่างนี้บ้างจังเลย

blackmore

ได้เห็น ได้อ่านแล้ว เครียดจริงเลยครับ :dribble: :dribble: :dribble: :dribble:

ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

outto

เครียดแล้วต้องแก้เครียดครับ มาแถวนี้สิครับแล้วจะพาไปแก้เครียดด้วยการกินช็อปเที่ยว  :supergrin:

เดี๋ยวคราวหน้าต้องแวะไปร้านนี้บ้าง  :thumbup:

pee

ฝากคุณคฤณ ให้น้องเอ้าท์ ก็อป 100 บาตองไว้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้เจอกันจะจัดการให้ครับ ว่าจะๆแล้วก็ลืมทุกที   :bowdown: