• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 November 2019, 09:26:33 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ชุดนี้พี่ๆและเวปนี้แนะนำมา

Started by outto, 15 July 2011, 08:19:37 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Hexaphonic

Quote from: outto on 15  October  2012, 06:49:41 pm

ผมมาอ่านหัวข้อกระทู้ผมแล้ว ก็รู้สึกว่าได้หลายๆอย่างจากพี่ๆในเวปนี้มากจริงๆ

สองอาทิตย์ที่ผ่านมาผมฟังเพลงมากขึ้นกว่าเดิมมากๆ เหตุผลก็เพราะว่าไม่เคยรู้สึกว่าชุดของผมจะดีมากขนาดนี้มาก่อน ทั้งนี้ก็ต้องขอบคุณพี่ karin มากๆที่ทำให้ผมได้ไปสอย Dynaco ST70

คำแนะนำของพี่ๆซ่วยประหยัดเงินและเวลาได้จริงครับ  :thumbup:

แถมคุณoutto ยังอยู่ถูกที่ถูกเวลาอีกด้วย(บุญกุศลหนุนส่ง :worshippy:)

"คุณหลอกดาว" :sad2:

outto

ขอบคุณพี่พี พี่ฆฤณล่วงหน้าครับ

เห็นด้วยกับคุณพี่ Hexaphonic ครับประหยัดไปเยอะเลย
ผมมีเพื่อนมาเยี่ยมที่บ้าน กลับไป เขาไปหา 57 กันใหญ่เลย
เห็นบ่นๆในทำนองเดียวกันครับว่าจะได้ย่นเวลาหาชุดในฝัน ไม่ต้องลองอันอื่นอีก

trens

ยินดีด้วยที่ได้ฟังเพลงไพเราะขึ้นครับ
สำหรับเพลงJazzเอาไว้คุณKarinกลับมาจะไปขอคำแนะนำ ... เอ หรือฝากน้องเอ้าท์ดูให้สัก 2-3 แผ่นเป็นการเริ่มต้น
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

dht_tubes

Quote from: blackmore on 15  October  2012, 07:06:56 pm
ได้เห็น ได้อ่านแล้ว เครียดจริงเลยครับ :dribble: :dribble: :dribble: :dribble:

แต่งแล้วย้ายไปอยู่โน่นดิ มีให้ซื้อทั้งปีก็ไม่หมด

จะได้ส่งกลับมาให้พี่ๆ น้องๆ ทางนี้มีของเล่นกันนะจ๊ะ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

blackmore

Quote from: dht_tubes on 15  October  2012, 11:12:59 pm
Quote from: blackmore on 15  October  2012, 07:06:56 pm
ได้เห็น ได้อ่านแล้ว เครียดจริงเลยครับ :dribble: :dribble: :dribble: :dribble:

แต่งแล้วย้ายไปอยู่โน่นดิ มีให้ซื้อทั้งปีก็ไม่หมด

จะได้ส่งกลับมาให้พี่ๆ น้องๆ ทางนี้มีของเล่นกันนะจ๊ะ

เอาจริงป่าวววววววววววววว   
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

jtr

เครียดด้วยคนอ้ะ..

เขายิ่งเล่น ยิ่งดี ยิ่งถูก
เรายิ่งเล่น ยิ่งทะเล ยิ่งแพงอ้ะ...

กลุ้มๆๆ
ต้องระเบิดชุดอีกที ดีมะเนี่ย ฮิๆๆ
:wacko:
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

K. PJ

Quote from: outto on 15  October  2012, 06:49:41 pm
ผมโชคดีมากๆที่ได้พี่ karin มาช่วยแนะนำหลายๆอย่างให้ในช่วงสองสามเดือนที่ผ่านมา ไม่ว่าจะเป็นเรื่องแอมป์โมโน McIntosh ที่สอนผมทำหม้อแปลงให้ใช้งานได้, แนะนำการต่อสาย Peerless 4722 สำหรับ step up MC, แต่ที่ประทับใจมากๆคือความรู้เรื่องแอมป์หลอด และแผ่นเสียง Jazz ผมเลยเริ่มหันมาซื้อแผ่น Jazz กะเขาบ้าง  บางแผ่นนี่ฟังมันส์จริงๆ

ผมมาอ่านหัวข้อกระทู้ผมแล้ว ก็รู้สึกว่าได้หลายๆอย่างจากพี่ๆในเวปนี้มากจริงๆ

สองอาทิตย์ที่ผ่านมาผมฟังเพลงมากขึ้นกว่าเดิมมากๆ เหตุผลก็เพราะว่าไม่เคยรู้สึกว่าชุดของผมจะดีมากขนาดนี้มาก่อน ทั้งนี้ก็ต้องขอบคุณพี่ karin มากๆที่ทำให้ผมได้ไปสอย Dynaco ST70 มาลอง พี่ karin ไปช่วยดูเครื่องให้ถึงที่ พร้อมทั้งเลือกเครื่องที่ดีที่สุดให้  :bowdown: :bowdown: :bowdown:

โอ้โห Dynaco ST70 เข้ากันได้ดีกับ 57 จริงๆ ฟังอะไรก็เพราะไปหมด

ที่คิดว่าดีอยู่แล้ว  แต่มันกลับเป็นว่ายังดีขึ้นไปได้อีก งานอดิเรกอันนี้ไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ

ผมฟังยูทูปผ่านเครื่องเสียง หลายๆเพลงเสียงก็ดีเลยทีเดียว 

ขออนุญาตพี่ Karin เอารูปที่พี่ถ่ายไว้ มาแปะในกระทู้นี้ด้วยนะครับ พร้อมทั้งอัพเดทรูปของเล่นที่บางอันมีอยู่นานแล้ว แต่ถ้าไม่ได้พี่ karin ก็คงยังไม่ได้ใช้งานมันสักที  :bowdown: :bowdown: :bowdown:

4722 ที่เพื่อนจากตลาดนัดให้มา

Dynaco ST70

เปิดเพลงผ่านยูทูปออก 57 ก็ยังเพราะ

รูปอัีนสุดท้ายนี่ นอกเรื่องนิดนึง เป็นร้านราเมนแถวนี้ครับ เพื่อนพาไปกินเพราะว่ารู้ว่าผมชอบแผ่นเสียง เปิดเพลง Jazz ทั้งวัน
ผมอยากมีร้านอย่างนี้บ้างจังเลย

เอารุปมาให้คนน้ำลายหกในหน้านี้อีกครั้ง 4722 ได้มาเท่าไรครับ เจออีกบอกกันมั่งนะ

outto

Quote from: trens on 15  October  2012, 09:24:45 pm
ยินดีด้วยที่ได้ฟังเพลงไพเราะขึ้นครับ
สำหรับเพลงJazzเอาไว้คุณKarinกลับมาจะไปขอคำแนะนำ ... เอ หรือฝากน้องเอ้าท์ดูให้สัก 2-3 แผ่นเป็นการเริ่มต้น

ได้เลยครับพี่ เดี๋ยวจะเก็บไปฝากครับ รับป้าEllaสักแผ่นสองแผ่นก่อนดีไหมครับ

@พี่แจ็ค ระเบิดเลยครับอิอิ สมบัติผลัดกันชมครับ ผมได้ลองอะไรเยอะๆก็เพราะพี่ๆแถวนี้ละครับ บางอันฝากผมเล่นจนเริ่มลืมแล้วว่าพี่เขาฝากมาให้ลอง

@พี่พินิจ 4722 ผมไปบ่นๆให้เพื่อนที่เจอกันที่ตลาดนัดฟังว่าบิดไม่เคยได้เลย เขาบอกว่าเขามีสองคู่ เลยขายต่อผมมาสองร้อยต้นๆครับ ถ้าจำไม่ผิด แต่กล่องกับwiringนี่มาทำเองครับ โดยได้พี่karinตรวจการบ้านเรื่องกราวด์ให้ครับ

wachara

ชุดเครื่องเสียงดูดีลงตัวมากเลยครับคุณ outto  แหมถ้าอยู่ไกล้ๆจะแวะไปเยี่ยมบ่อยๆเลยครับ  :D

outto

ขอบคุณครับพี่ใหญ่ ถ้าแวะมาแถวนี้อย่าลืมมาเยี่ยมนะครับ

เมื่อก่อนผมเคยฟังแบบซีเรียส ตอนนี้เปิดเพลง jazz สนุกๆฟังกันทั้งบ้านให้ลูกเต้นไปมา สนุกดีครับ บางทีกลับมาจากทำงาน ลูกขอให้เปิดเพลงให้ฟัง ผมหละดีใจมากเลย 555

trens

Quoteบางทีกลับมาจากทำงาน ลูกขอให้เปิดเพลงให้ฟัง ผมหละดีใจมากเลย 555

นี่เป็นความสุขที่แท้จริงของการฟังเพลง ... ครอบครัวมีส่วนร่วม
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

prisna

เห็นเทิร์น Thorens CD43 แล้ว อยากขายเทิร์นกับอาร์มที่ซื้อมา
แล้วตามหาตัวนี้ดีกว่า ประหยัดตังค์ไปได้เยอะเลย  :D

@ พี่แจ็ค... ซิสเต็มของพี่ เปลี่ยนลำโพงดีๆ สักคู่ ก็ได้อารมณ์คล้ายๆ กับของคุณ outto แล้ว เพียงแต่เป็นโซลิดสเตทเท่านั้น
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

pee

Quote from: prisna on 16  October  2012, 03:59:08 pm
เห็นเทิร์น Thorens CD43 แล้ว อยากขายเทิร์นกับอาร์มที่ซื้อมา
แล้วตามหาตัวนี้ดีกว่า ประหยัดตังค์ไปได้เยอะเลย  :D

@ พี่แจ็ค... ซิสเต็มของพี่ เปลี่ยนลำโพงดีๆ สักคู่ ก็ได้อารมณ์คล้ายๆ กับของคุณ outto แล้ว เพียงแต่เป็นโซลิดสเตทเท่านั้น

เปลี่ยนนิสัย ง่ายสุด
ถ้าเราฟังแค่เพลง ชุดหมื่นกว่าบาทก็ให้อะไรเกินพอแล้วละ

ถ้าเราฟังมายาคติ ชุดสิบล้านก็ไม่มีวันพอ

outto

สนับสนุนให้ซื้อเพิ่มครับพี่ prisna  :supergrin:

cd43 นี่เป็นอะไรที่ทำให้ผมฟังแผ่นโมโนเก่าๆอย่างมีความสุขมาก อย่างแผ่น Julie London นี่ผมว่าเวอร์ชั่นโมโนนี่เพราะกว่าสเตอริโออีกครับ
อันนี้ก็ต้องขอบคุณพี่พินิจ พี่นรินทร์และพี่พีครับ โมโนเครื่องเดียวจบ

outto

Quote from: pee on 16  October  2012, 04:55:30 pm

ถ้าเราฟังแค่เพลง ชุดหมื่นกว่าบาทก็ให้อะไรเกินพอแล้วละ

ถ้าเราฟังมายาคติ ชุดสิบล้านก็ไม่มีวันพอ

อ่านอันนี้แล้วคิดถึงพี่เชอร์ครับ เป็นพี่ที่โชคดีมากๆที่ไม่เคยคันกับเครื่องเสียง แค่ฟังเพลงล้วนๆ

เอ ผมเองเริ่มหลงทางหรือเปล่าเนี่ย

Karin Preeda

ผมเห็น CD 43 เพิ่งจบไปเมื่วานนี้เองครับ เป็น NOS แกะกล่องใหม่ๆเลย จบที่ $262
ถ้าดูไปเรื่อยๆ ผมว่าเดี๋ยวก็มีอีกแน่ๆ

blackmore

Quote from: outto on 16  October  2012, 05:07:52 pm
Quote from: pee on 16  October  2012, 04:55:30 pm

อ่านอันนี้แล้วคิดถึงพี่เชอร์ครับ เป็นพี่ที่โชคดีมากๆที่ไม่เคยคันกับเครื่องเสียง แค่ฟังเพลงล้วนๆ

เอ ผมเองเริ่มหลงทางหรือเปล่าเนี่ย

หลงครับพี่ คอนเฟิม

จอง แอมป์Dynaco, หม้อAltec, ลำโพงESL 63 ครับ
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

prisna

Quote from: blackmore on 16  October  2012, 05:32:28 pm
Quote from: outto on 16  October  2012, 05:07:52 pm

จอง แอมป์Dynaco, หม้อAltec, ลำโพงESL 63 ครับ

ที่พี่พีบอกมานั้น ตรงใจสุดๆ ครับ 555
แต่สำหรับคุณป๊อกนี่ เต็มใจหลงทางเลยนะนั่น  :lol: 
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

Hexaphonic

Quote from: Karin Preeda on 16  October  2012, 05:17:04 pm
ผมเห็น CD 43 เพิ่งจบไปเมื่วานนี้เองครับ เป็น NOS แกะกล่องใหม่ๆเลย จบที่ $262
ถ้าดูไปเรื่อยๆ ผมว่าเดี๋ยวก็มีอีกแน่ๆ

หลายวันก่อน ผมเห็นพี่พินิจโพสท์บอกลายแทงเรื่องเทิร์น ก็เลยลองเสิร์ชดู

โอ้.....เห็นเขากำลังประมูลตัวนี้พอดีเรย อิอิ

เอาไว้เดี๋ยวอีกสักปีสองปีแล้วค่อยดูอีกที คิวต่อไปสละสิทธิ์ให้พี่อุ้มละกัน ฮ่าๆๆๆ
"คุณหลอกดาว" :sad2:

outto

Quote from: blackmore on 16  October  2012, 05:32:28 pm

555 มายกไปได้เลยครับ สองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา มีเพื่อนสองคนขอซื้อต่อ63ทั้งๆที่ผมบอกว่ามันพังอยู่
ส่วน4722นี่พี่ๆที่เคารพแถวนี้ก็ถามหาเหมือนกัน ดีใจจังท่าจะปล่อยไม่ยากอิอิ