• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

31 March 2020, 02:57:30 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

High Flyer / solo cover

Started by poj, 14 January 2012, 03:06:47 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

sw

:cheer: :cheer: :cheer: ถ้าท่านประธานไม่มา เดี๋ยวพวกเราซ้อมเพลงนี้กันแล้วอัดคลิปส่งให้คุณโภคาเอาคลิปนี้มาใส่ตรงท่อนโซโล่  B)

pakorn

เสียงดีนวลเนียน น่าเล่นจังเลยครับ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

poj

ขอบคุณครับ  :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

blackmore

ต้องปลดกระดุมอีกเม็ด ห้อยกระโหลก และกางเกงต้องขาดครับ ถึงจะผ่าน :supergrin: :supergrin:
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

pee

แต๊ตตูด้วย

อย่าลืมแต๊ตตู

:rof:

เล่นดีจังครับ

poj

ขอบคุณครับ  ทุกท่าน

ปลดกระดุม ?
อย่ามาหลอกดูนมผม เสียให้ยากเลย อิ อิ  :P

prisna

ทำไมเสียงฟังนุ่มนวล สุภาพ ไม่เอะอะมะเทิ่งเหมือนที่เคยได้ยินมาก่อนหน้านี้ครับ
ผมชอบเสียงแนวนี้ครับ

อย่าลืมแจ็คเก็ตหนังครับ  :cheer:
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

trens

เอาอีก เอาอีก เอาอีก  :cheer: :cheer: :cheer:
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

Genzo

ท่าจับกีต้าร์ เหมือนคนเล่น กีต้าร์ Classic เลยนะครับ  :thumbup:
สุวิชาโน ภวํ โหติ

poj

Quote from: prisna on 14  January  2012, 03:34:15 pm
ทำไมเสียงฟังนุ่มนวล สุภาพ ไม่เอะอะมะเทิ่งเหมือนที่เคยได้ยินมาก่อนหน้านี้ครับ
ผมชอบเสียงแนวนี้ครับ

อย่าลืมแจ็คเก็ตหนังครับ  :cheer:

มันแล้วแต่ว่า เราจะปรับแต่งเสียง ยังไงน่ะครับ
แล้วแต่แนวดนตรีด้วย  ว่าต้องการ sound แบบไหน
จริงๆแล้ว ผมก็ไม่ได้ปรับแต่งเก่งอะไรหรอก  เอาที่เขาปรับแต่งไว้แล้ว มาใช้ดื้อๆเลยครับ  :)

poj

Quote from: Genzo on 14  January  2012, 04:45:45 pm
ท่าจับกีต้าร์ เหมือนคนเล่น กีต้าร์ Classic เลยนะครับ  :thumbup:

ครับ  ผมใช้ที่รองเท้า เหมือนคนเล่นกีตาร์คลาสสิคด้วยครับ
เล่นไปเล่นมา พบว่าตัวเองถนัดท่าแบบนี้ที่สุดครับ

dht_tubes

ขึ้นมา กทม. ซะดีๆ อย่าให้เพื่อนๆ นั่งรอกันอีกต่อไปเลย

ความมันส์ในการเล่นเป็นวง มันส์ครับ เล่นหลุด เล่นไม่ดี ยังไงก็มันส์ครับผม

หาที่เปรียบได้ยาก จริงมั๊ยครับพี่ sw พี่ karin

ซ้อมคราวนี้ นัดกันมาหลายๆ คนเลยครับพี่ มันส์ดี

I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Karin Preeda

อย่างงี้เข้าวงเลย ไม่ต้อง Audition แล้ว  :lol:

poj

ขอบคุณครับ  แต่ก็ยังไม่มีกำหนดเหมือนเดิม  :)
ยังไม่รู้จะขึ้นไปเมื่อไรเลย  ขออภัยด้วยครับ