• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 May 2019, 12:43:06 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

กระทู้ กีฬาในดวงจายยยยยย

Started by dht_tubes, 26 April 2012, 05:54:01 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

dht_tubes

Quote from: blackmore on 27  April  2012, 07:44:39 pm
Quote from: dht_tubes on 27  April  2012, 03:00:42 pm
แต่สนุ๊กเกอร์ ก็จัดเป็นกีฬาที่ล้มง่ายอยู่นะครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่ในแวดวงนี้มานาน เรียกว่าเคยถลำเข้าไปค่อนข้างลึก ในแทบจะทุกด้าน

เป็นอะไรที่ เฮ้อ..................................

อยากเจอ  อิๆหุๆ :jab: :jab: :jab: :jab: :jab:

จริงอ๊ะป่าววววววว

ไม่มีถ้วยนะ มีแต่กา
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

เป๊ปแยกทางบารซ่า

บาร์ซ่า จะรุ่งหรือร่วง
แต่ที่แน่ๆ 13 แชมป์ที่ได้มาในรอบ 4 ปี
ถูกความล้มเหลวในปีนี้ ลบเหี้ยน

น่าฉงฉานเหมียนกัลล

dht_tubes

ผมคิดอีกมุมครับ

ผมว่าเป๊ปต้องทำแบบนี้ ไม่งั้นความสำเร็จของตัวเอง จะกลืนกินตัวเค้าไปเรื่อยๆ

เหมือนจ่ามู
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

เฮ่....จ่ามูไม่ได้โดนกลืนนะ
ไอ้หอกนี่ ไปที่ใหนมันก็ฟาดแชมป์

ถ้าปีหน้ามันยังอยู่ชุดขาว มันก็คงฟาดถ้วยหูโตใบที่ 3 แน่ๆ
เพราะปีนี้ เคยทิ้งบาร์ซ่าเกือบสิบแต้ม ได้แช้มป์ประเทศที่ 4 ชัวร์

ไอ้นี่เก่งจริง ผมยอมรับ
มันทิ้งทีมใหน ทีมนั้นเละทันที

dht_tubes

ผมก็ยอมรับว่า จ่ามูเก่งจริง

แต่ในใจคิดนะ อยากให้มาคุมทีมที่ตังค์น้อยๆ ในลีคอย่างพรีเมียร์หรือบุนเดส

จะไปได้ไกลแค่ไหน

ทำทีมให้คนมีเงินแล้วสำเร็จ ก็เก่งครับไม่ใช่ไม่เก่ง

แค่คาใจ

โดนกลืนมั๊ย อย่างที่เห็นหล่ะครับ เปลี่ยนไปขนาดนี้ ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะได้ขนาดนี้
ผมเคยอยากรู้เหมือนกันนะ คนที่เค้าประสบความสำเร็จมากๆในชีวิต มีกี่เปอร์เซนต์ ที่มีความสุข หลังจากวางมือ หมดทุกอย่างแล้ว

pee

ผมว่าจ่ามูมันเก่งเรื่องวางเกมส์
สมัยคุมปอรฺโต้ ซึ่งเป็นทีมปานกลางของยุโรป
ก็วางหมากฟันผีซะเจ็บแสบ คว้าแช้มป์หูกางเฉยเรย

หลังจากนั้น ก็กลายเป็นจ่ามือเติบ แต่เงินที่ใช้ ก็ไม่ได้มากกว่าทีมอื่นนะ
ชุดขาวลงทุนกับกาก้า โด้ แล้วใครอีกคนสองคน
เป็นเม็ดเงินที่ซื้อทีมยุโรประดับปอร์โต้ได้สองทีมเลย
แต่ปีนั้นก็แห้ว

จ่าไปอินเตอร์ ดูเหมือนไม่ได้ถลุงเงินด้วยแหละ ก็ฟาดแม่งสามแชมป์เลย

แล้วคนมีฝีมือขนาดขับสเตลธ์ ยังจะให้กลับมาขับตุ๊กๆ เหรอเฮีย
อู่ใหนจ้างไหวล่ะ

phokha

Quote from: blackmore on 27  April  2012, 07:44:39 pm
Quote from: dht_tubes on 27  April  2012, 03:00:42 pm
แต่สนุ๊กเกอร์ ก็จัดเป็นกีฬาที่ล้มง่ายอยู่นะครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่ในแวดวงนี้มานาน เรียกว่าเคยถลำเข้าไปค่อนข้างลึก ในแทบจะทุกด้าน

เป็นอะไรที่ เฮ้อ..................................

อยากเจอ  อิๆหุๆ :jab: :jab: :jab: :jab: :jab:

จัดให้น้าทูป เจอน้าดำ สักแมตช์ ดีมั้ยครับ พี่พี
อิอิ

ลงชื่อ
นายเสี้ยม
I dont like pop music.

pee

Quote from: phokha on 29  April  2012, 07:12:25 pm

จัดให้น้าทูป เจอน้าดำ สักแมตช์ ดีมั้ยครับ พี่พี
อิอิ

ลงชื่อ
นายเสี้ยม

ผมถือหางคนที่น้ำหนักมาก

เดิมพันเสี่ยวหลงเปาสักถาดกับเต้าหู้หวานหนึ่งถ้วย....ใครจะรอง

Krairerk

มาเลย เด๋วเป็นมาร์กเกอร์ให้  ที่ รพ.ผมมีโต๊ะสนุกมาตรฐานตัวนึงในห้องพักแพทย์ 

pee

Quote from: Krairerk on 29  April  2012, 10:19:09 pm
มาเลย เด๋วเป็นมาร์กเกอร์ให้  ที่ รพ.ผมมีโต๊ะสนุกมาตรฐานตัวนึงในห้องพักแพทย์

phokha

I dont like pop music.

blackmore

ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

dht_tubes

Quote from: pee on 29  April  2012, 10:42:34 pm

Quote from: Krairerk on 29  April  2012, 10:19:09 pm

อ้าว รูปนี้หลุดมาได้ไงฟร๊ะเนี่ย

สรุปไปเล่นที่โรงพยาบาลพี่หมอเหรอ

ใครแพ้ไม่ต้องหามส่งโรงพยาบาล ดีเหมือนกัน หุหุหุ

bhisma

Quote from: Karin Preeda on 27  April  2012, 03:02:31 am
ผมไม่ค่อยชอบดูกีฬาแฮะ ชอบเล่นอย่างเดียว เคยชอบเล่นเทนนิส แต่ตอนนี้เหลือวิ่งอย่างเดียว เพราะไม่ต้องแข่งกับใคร แข่งกับตัวเองเท่านั้น   :D ชนะ คือชนะใจตัวเอง แพ้ คือแพ้ใจหรืไม่ก็แพ้สังขาร  :lol:

+1 ครับ

ทุกวันนี้ผมยังเล่นเทนนิสอยู่ครับ ว่างๆมาเล่นกันไหมครับ หากเพื่อนๆท่านอื่นสนใจ มา jam กันครับ
Audiophile is Technology
Music is Art

dht_tubes

แฮะๆ

เทเบิ้ล เทนนิส ได้ป่ะครับ

Hexaphonic

ถึงจะร้อนยังไง ก็อย่างถึงกับแก้ผ้าเล่นเลยนะขอรับ

เกิดพลาดพลั้งไปโดน...ดวงจายยยยย...ล่ะก็

จุกแย่เรย   :-X
"คุณหลอกดาว" :sad2:

blackmore

Quote from: dht_tubes on 30  April  2012, 05:38:29 pm
แฮะๆ

เทเบิ้ล เทนนิส ได้ป่ะครับ

ได้เลยเฮีย  ผมซื้อโต๊ะมาสามเดือนละ ยังไม่มีที่กางเลย    :'( :'( :'(
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

pee

ตลกดี แฟนบอลโหดให้หมูตีลังกายิง เป็นลูกสุดสวย

ให้สุดยอดลูกยิงนี้เป็นอันดับ 2......นี่มันดูบอลกันเป็นหรือเปล่าน่ะ

pee

นักตบลูกยางสาวไทย จ่อสร้างประวัติศาสตร์ลุยศึกโอลิมปิกครั้งแรก หลังจากเอาชนะ คิวบา 3-1 เซตเก็บเพิ่มเป็น 12 แต้มศึกวอลเลย์บอลหญิง "เวิลด์ โอลิมปิก ควอลิฟิเคชัน 2012" ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

อย่างไรก็ตาม ต้องไปลุ้นผลคู่สุดท้ายระหว่างเจ้าภาพกับ เซอร์เบีย ที่จะแข่งเวลา 17.05 น.

โอกาสสูงมาก เพราะญี่ปุ่นต้องแพ้ เราถึงจะปิ๋ว

pee

นักวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย วืดลุย โอลิมปิก ครั้งแรกในประวัติศาสตร์แบบเฉียดฉิว หลังได้เพียงแค่อันดับ 5 เนื่องจาก ญี่ปุ่น แพ้ เซอร์เบีย 2-3 เซตศึก "เวิลด์ โอลิมปิก ควอลิฟิเคชัน 2012" ที่กรุงโตเกียว เมื่อวันอาทิตย์ที่ 27 พฤษภาคม 2555

การแข่งขันวันสุดท้ายของวอลเลย์บอลหญิง "เวิลด์ โอลิมปิก ควอลิฟิเคชัน 2012" ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น รายการคัดเลือกลุยศึก โอลิมปิก ที่ประเทศอังกฤษ ระหว่างวันที่ 27 กรกฎาคม ถึง 12 สิงหาคมนี้ ไทย อันดับ 12 ของโลกลงสนามเวลา 09.00น.เอาชนะ คิวบา ได้ตามเป้า 3-1 เซต 25-23, 25-23, 18-25, 25-21 เก็บเพิ่มเป็น 12 แต้มขยับรั้งอันดับ 4 ต้องลุ้นผลคู่สุดท้ายระหว่าง ญี่ปุ่น กับ เซอร์เบีย ที่จะะแข่งเวลา 17.05น. ข้อแม้เดียวที่จะไม่ได้ไป ลอนดอน เกมส์ คือเจ้าภาพแพ้ด้วยสกอร์ 2-3 เซต