• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

21 July 2019, 06:27:44 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

หาpiano มือสอง

Started by blackmore, 22 May 2012, 11:35:52 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

blackmore

พอดี น้องสาว คันจะซื้อ used uplight piano

ดู yamaha U3 ไว้   แต่จริงๆผมชอบเสียง UX มากกว่า แต่เก่าไปหน่อย

ใครพอรู้แนะนำด้วยครับ  :worshippy: :worshippy:
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

dht_tubes

น้องเล่นเปียโน พี่เล่นเชลโล่  ในงานแต่ง โห เทพอ่ะ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

prisna

เอาหนังสือ Piano Book ของ Larry Fine ไปอ่านดูมั้ยครับ ข้อมูลเยอะดี
ถ้าสนใจจะจัดส่งให้ครับ
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

Karin Preeda

ลองเช่าก่อนอาจจะคุ้มค่ากว่านะครับ ซักปีนึงถ้ายังเล่นอยู่ตอนนั้นจะซื้อก็ยังไม่สายไป

pakorn

เพิ่งหัดเล่นหรือครับ?

ถ้าหัดเล่นพวกเปียโนไฟฟ้าก็ไม่เลวนะครับ สักสองหมื่น พกพาไปเล่นที่อื่นก็ได้
แถมว่ากันว่า กลไกของพวกไฟฟ้านี้นั้น มีความคล้ายคลึงกับพวก Grand piano มากกว่าด้วยครับ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

blackmore

น้องสาวเล่นครับ  ตอนนี้เล่นไฟฟ้าอยู่ครับ

ดูแล้วไม่น่าจะรอดเสาร์ อาทิตย์นะละครับ   กำลังคิดหาทางเอาเข้าบ้านอยู่  หลังนึง 250 โล  :wow: :wow:
ฝรั่งไม่ได้ฉลาด....ไปกว่าคนไทย   you know!!!

"There is no expedient to which a man will not resort to avoid the real labor of thinking."  Sir Joshua Reynolds

Karin Preeda

สงสัยจะเอาจริงแฮะ เปียโนจริงเสียงดังมากนะครับ ซื้อมาไว้ที่บ้านหมดสิทธ์ซ้อมเงียบๆ ยกเว้นจะเก็บตัวไฟฟ้าไว้ด้วย  ^_^

Krairerk

Quote from: blackmore on 23  May  2012, 05:36:55 am
น้องสาวเล่นครับ  ตอนนี้เล่นไฟฟ้าอยู่ครับ

ดูแล้วไม่น่าจะรอดเสาร์ อาทิตย์นะละครับ   กำลังคิดหาทางเอาเข้าบ้านอยู่  หลังนึง 250 โล  :wow: :wow:

หลังเท่าไหร่อ่ะป๊อก  เมียพี่ก็สั่งให้หามาให้ลูกซ้อมเปียโนเหมือนกัน

sw

Quote from: blackmore on 23  May  2012, 05:36:55 am

ไม่ต้องสนใจน้ำหนักหรอก 250 โล หรือ 50 โล ก็ต้องให้คนยกเปียโนยกอยู่ดีครับ เขายกแค่สองคนเอง แต่ถ้าคนงานทั่วไป สี่คนยังไม่ค่อยจะไหวนะ

อ้อ แต่ถ้าวางบ้านพื้นไม้ริมคลอง ต้องระวังนะ วางใกล้คานหน่อย ม่ายงั้นอาจจะทะลุร่วง ต้องตามไปเล่นในคลองนะครับ :)

blackmore

คงเก็บไฟฟ้าไว้ด้วยครับเอาไว้เล่นในห้องเค้า   อัพไรท์นี้ไม่พ้นหักศอกบันไดบ้านผมเลยต้องไว้ข้างล่างครับ

มือสองที่ขายๆกันอายุ 20 ปี ก็แสนต้น-กลางครับ  ถ้าใหม่หน่อยก็แพงมาหน่อย  ผมเล็ง U3A ไว้ราคากำลังดีครับ

เรื่องหนักนี่ผมห่วงตอนขนอะครับริมคลองอะครับที่ตั้งไม่ห่วงเท่าไร

จ๊อด ฟุลเรนจ์

ไม่ถึงแสนมีมั่งมั้ยครับ  อยากได้เหมือนกัน  งบน้อย :P
ผมอาจจะไม่มีพรสวรรค์ หรือทักษะที่สูงส่ง แต่สิ่งที่ผมมีคือ ผมไม่เคยยอมแพ้ต่อสิ่งใด
--ปาร์ค จี ซอง