• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 January 2020, 08:06:14 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Hybrid Amplifier 22.4 watt แอมป์ตัวเล็กๆ แยกซัพพลาย ^ ^

Started by Witti, 04 June 2012, 07:39:16 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

sw

เป็นอินติเกรดเหรอครับ ถ้าออกแบบเคสย้ายเอาหลอดไว้ข้างบนจะได้มั๊ยครับ

Witti

Quote from: sw on 04  June  2012, 08:20:54 pm
เป็นอินติเกรดเหรอครับ ถ้าออกแบบเคสย้ายเอาหลอดไว้ข้างบนจะได้มั๊ยครับ

เป็นอินติเกรด ก็ได้ครับ แต่ไม่มีซีเลคเตอร์เพื่อเลือกซอร์สนะครับ มีอินพุทเดียว
จริงๆแล้วเป็น พาวเวอร์แอมป์ ที่ปรับโวลุ่มได้อะครับ

ย้ายหลอดไว้ข้างบนได้ครับ สบายมาก  ^_^

pee

Witti

Quote from: pee on 04  June  2012, 09:10:25 pm
ประกอบกันเป็นร่างเดียว แต่เอาฝาล่างประกบกันนะ
จะลดต้นทุน และออกแบบง่ายหน่อย

จากนั้นจึงมาเริ่มออกแบบภาชนะห่อหุ้มอีกที

ขอบพระคุณในคำชี้แนะครับ พี่พี  :bowdown: :worshippy:

Karin Preeda

ผมคิดว่าเอา  power supply วางซ้อนกับแอมป์จะทำให้ข้อได้เปรียบจากการแยก power supply ออกจากภาคแอมป์หายไปนะครับ

pee

Krairerk

prisna

"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

pee

pakorn

ดูแล้วมันส์ในอารมณ์ .. เอาใจช่วยครับ

"โลกร้อน ธรรมเย็น"

dht_tubes

ทำสายต่อระหว่างเครื่องให้จตุคามกว่านี้หน่อยนึงครับ สวิทย์ on-off ย้ายไปข้างหลัง
ไฟแอลอีดี อย่าใช้สีแดง
เพลทหน้าถ้าเป็นได้ ควรทำให้เป็นวัสดุที่ (ดูแล้ว) ราคาสูง

หาทิปโท รองเครื่องไม่ให้สั่น ยิ่งทำจากวัสดุที่ราคา (ดูแล้ว) สูง จะเพิ่มมูลค่าทางการตลาดได้ระดับนึง

ไม่ได้กวนอะไรนะครับ เรื่องจริงมันเป็นอย่างนั้น ถ้าจะมองแบบทำเป็น commercial

นำเสนอตัวเราในแบบที่ลูกค้าต้องการ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Krairerk

ผมดูโหงวเฮ้งแ้ล้ว เวิร์คแน่นอน 
จูนเสียงเพิ่มเติมได้ด้วยหลอด และสายลำโพง
ซื้อไว้สองตัว เล่นไบแอมป์ก็ไม่เลว

pee

sw

ทำหน้าตาให้ดูแพงก็เป็นเรื่องนึงที่ต้องทำ

แต่ มีอีกเรื่อง จะขอเสนอคือ ต้องไปสร้างชื่อที่เมืองนอกก่อน ทำเครื่องเสียงดี หน้าตาดีแล้วส่งไปให้พระจันทร์หกดวงเขียนลงเว็บซะก่อน ให้ดังจากเมืองนอก เดี๋ยวคนไทยซื้อตามเอง B)

dht_tubes

Quote from: sw on 05  June  2012, 10:28:57 pm
ทำหน้าตาให้ดูแพงก็เป็นเรื่องนึงที่ต้องทำ

แต่ มีอีกเรื่อง จะขอเสนอคือ ต้องไปสร้างชื่อที่เมืองนอกก่อน ทำเครื่องเสียงดี หน้าตาดีแล้วส่งไปให้พระจันทร์หกดวงเขียนลงเว็บซะก่อน ให้ดังจากเมืองนอก เดี๋ยวคนไทยซื้อตามเอง B)

เรื่องรีวิวนี่ก็สำคัญครับ ติดลมบนหรือลงเหวได้เลยทีเดียวครับ

แมก เนท เคยทำได้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้เครื่องเค้าขายได้เพิ่มขึ้นแบบถล่มทลายแต่อย่างใด
ผมเดาว่า มันไม่ใช่ของที่ฝรั่งทำไม่ได้ (ไม่ได้หมายถึงราคานะครับ)  มันก็เลยไปไม่ได้ไกลมากในตลาดโลก

ส่วนตัวผมนะ หวังได้ พยายามได้ แต่ทำจากที่ใกล้มือก่อนดีกว่า ถ้าสายป่านไม่ยาวจริง เหนื่อยมากนะครับ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Hexaphonic

Quote from: prisna on 04  June  2012, 11:48:58 pm
คุณวิตติไฟแรงจริงๆ  :thumbup:

"ไฟแรง" ก็เลยต้องแยกภาคจ่ายไฟออกมา ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่นขำๆนะครับ
อาจจะเอาความใส่ใจเรื่องป้องกันการรบกวนของภาคจ่ายไฟและส่วนอื่นๆ เป็นจุดขายซะเลย

อันเนื่องจากปรีโฟโน (รวมทั้งปรี,เพาเวอร์ที่คุณทำเล่นเอง) ผมว่าเวลานี้คุณไม่ใช่ประเภทโนเนมอีกแล้วล่ะครับ
คงจะมีนักเล่นจำนวนหนึ่งแน่ๆ...ที่ได้เห็นผลิตภัณฑ์ที่ถูกทำออกมาด้วยความประณีต
และบางท่านได้ลองฟังทั้งการเอาเครื่องไปเดโม,อีกหลายคนได้ลองฟังจากยูทูป

อันนี้ก็ถือเป็นต้นทุนที่เอาไปต่อยอดได้นะครับ สู้ๆๆ

"คุณหลอกดาว" :sad2:

sw

Quote from: dht_tubes on 05  June  2012, 11:43:16 pm
Quote from: sw on 05  June  2012, 10:28:57 pm

เรื่องรีวิวนี่ก็สำคัญครับ ติดลมบนหรือลงเหวได้เลยทีเดียวครับ

แมก เนท เคยทำได้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้เครื่องเค้าขายได้เพิ่มขึ้นแบบถล่มทลายแต่อย่างใด
ผมเดาว่า มันไม่ใช่ของที่ฝรั่งทำไม่ได้ (ไม่ได้หมายถึงราคานะครับ)  มันก็เลยไปไม่ได้ไกลมากในตลาดโลก

ส่วนตัวผมนะ หวังได้ พยายามได้ แต่ทำจากที่ใกล้มือก่อนดีกว่า ถ้าสายป่านไม่ยาวจริง เหนื่อยมากนะครับ

ถ้าจะทำให้เป็นสินค้าแบรนด์เนมขายในตลาดโลกก็ต้องสายป่านยาวจริงอย่างว่าครับ

สต๊อคน้อย รอนาน คนซื้ออาจเปลี่ยนใจ
สต๊อคเยอะ ทุนต้องหนัก ยิ่งขายทั่วโลกนี เรื่องบริการหลังการขายก็ต้องลงทุนอีกเยอะเป็นดับเบิ้ลเลย

pee

แผนการตลาด ไม่ควรคุยเปิดเผยคร๊าบบบ

:cop: