• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 May 2019, 11:39:31 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

อาเพศครั้งใหญ่

Started by sw, 12 October 2012, 08:58:18 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

เรื่องห้าม นั่งหลังรถกระบะ เป็นข่าว  ลวง  ครับ
เพื่อ ป่วน รัฐบาล
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Hexaphonic

ถ้ากระแสสังคมต้านเเรง เค้าก็จะแก้เกี้ยวบอกว่าเป็นข่าวลวงครับ

หรือไม่ก็จงใจให้ระดับรองๆลงมา ออกข่าวว่าจะสั่งห้ามโน่นนี่นั่น
เพื่อให้สื่อไปเล่นประเด็น เเล้วพวกเค้าก็จะทำงานได้สะดวก เช่นโหวตผ่านกฏหมายทีเดียวหลายฉบับ
"คุณหลอกดาว" :sad2:

poj

ผมไม่คิดว่า รัฐบาลจะได้อะไร จากการเล่นข่าวนี้     มีแต่เสียครับ
ห้ามคนนั่งท้ายรถกระบะ  รัฐบาลได้อะไร ?   
ไม่ได้เลย  ประโยชน์ต่อรัฐบาลคือ 0

แต่สำหรับฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล ได้ประโยชน์จากการเล่นข่าวนี้ชัดเจน
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Hexaphonic

24 July 2017, 04:46:24 am #1283 Last Edit: 24 July 2017, 04:49:42 am by Hexaphonic
Quote from: poj on 24  July  2017, 02:20:23 am
ผมไม่คิดว่า รัฐบาลจะได้อะไร จากการเล่นข่าวนี้     มีแต่เสียครับ
ห้ามคนนั่งท้ายรถกระบะ  รัฐบาลได้อะไร ?   
ไม่ได้เลย  ประโยชน์ต่อรัฐบาลคือ 0

แต่สำหรับฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล ได้ประโยชน์จากการเล่นข่าวนี้ชัดเจน

ทำไมจะไม่ได้ครับ มันได้ซะยิ่งกว่าได้
นี้เป็นปฏิบัติการ IO เพื่อเบี่ยงเบนประเด็น

คือฝ่ายทางการจะชงข่าวหรือประเด็นดราม่าอะไรก็ได้ ให้สื่อโดดงับ
โดยตกลงกันกับพวกสื่อว่า ช่วงนี้ให้เล่นประเด็นนี้ๆๆๆๆๆ

อย่างการที่ท่านผู้นำแสดงอาการโมโหโกรธาออกสื่อ ผมก็คิดว่าเป็นการเบี่ยงประเด็นเช่นกัน
มันเป็นยุทธวิธีพรางควันเพื่อเข้าตีเป้าหมาย

หรืออาจจะเรียกได้ว่า ท่านผู้นำทำตัวเป็น "หนังหน้าไฟ"
ยอมทนร้อน ยอมทนเสียงก่นด่า
เพื่อเบิกทางให้ทีมงานไปทำภารกิจอันแท้จริงให้สำเร็จภายใต้เงื่อนเวลาอันจำกัด

ถามว่าภารกิจอันแท้จริงของพวกเขา ภายใต้ยุทธวิธีพรางควันนั้น....คืออะไร?

poj

ไม่เห็นด้วยครับ   จะเบี่ยงประเด็น ก็เบี่ยงด้วยเรื่องอื่นดีกว่า 
เรื่องแบบที่ทำให้ คนทั่วไปจำนวนมาก เดือดร้อนนี่   เสี่ยงเกินไปครับ
อีกอย่าง  ช่วงนั้น ไม่มีข่าวอะไร ใหญ่โต  ถึงกับรัฐบาลจะต้องใช้การ เบี่ยงประเด็นครับ

เราก็คงเห็นต่างกันเหมือนเดิม  ในประเด็นนี้ครับ  :)

poj

วันนี้ ศาลตัดสินยกฟ้อง คดี 7 ต.ค.  ยกฟ้องไปเรียบร้อย
แล้วก็รอดู คดี ยิ่งลักษณ์  อีกคดี    ก็กำลัง บิ้วท์ กันอยู่ 

โดยสรุป ผมก็ยังยืนยัน   อย่าไปเจ็บ ไปตาย กันอีกเลย   พอแล้ว...  พอเสียที....
หลังจากนี้ อะไรจะเกิด ก็ให้มันเกิด จะฉิบหายกันทั้งประเทศ ก็ปล่อยมันไปครับ....  ช่างแม่ม !

Hexaphonic

01 February 2019, 07:13:19 pm #1286 Last Edit: 02 February 2019, 03:01:56 am by Hexaphonic
ผมว่าลดฝุ่น pm 2.5 ด้วยการฉีดน้ำ...มันไม่เวอร์คป่ะ?
ต้องจับฝุ่นด้วยประจุไฟฟ้าป่ะ?
ฉะนั้น...จงไปคิดค้นเครื่องมือจับฝุ่นด้วยประจุไฟฟ้าให้ได้

ถ้าจะใช้น้ำกำจัดฝุ่น คงต้องพึ่งฝีมือธรรมชาติ คือรอให้ฝนตกหนักๆบ่อยๆล่ะครับ
ใช้น้ำกำจัดฝุ่นด้วยฝีมือมนุษย์ ทำไม่ได้หรอก

Art

Quote from: Hexaphonic on 01  February  2019, 07:13:19 pm
ผมว่าลดฝุ่น pm 2.5 ด้วยการฉีดน้ำ...มันไม่เวอร์คป่ะ?
ฉะนั้น...จงไปคิดค้นเครื่องมือจับฝุ่นด้วยประจุไฟฟ้าให้ได้

ถ้าจะใช้น้ำกำจัดฝุ่น คงต้องพึ่งฝีมือธรรมชาติ คือรอให้ฝนตกหนักๆบ่อยๆล่ะครับ
ใช้น้ำกำจัดฝุ่นด้วยฝีมือมนุษย์ ทำไม่ได้หรอก

เครื่องจับฝุ่นด้วยประจุไฟฟ้ามีมานานแล้วครับ น่าจะก่อนผมเกิดด้วยซ้ำ แนวทางการใช้ที่จะได้ผลจริงๆ คือ ต้องไปจับที่แหล่งกำเนิดฝุ่น ไม่ใช่มาไล่จับในอากาศครับ
Art

poj

เรื่องฝุ่น ต้องไปแก้ที่ต้นเหตุครับ คือ รถยนต์ และ โรงงาน
ตอนนี้ กำลังแก้ที่ปลายเหตุกัน  :(

Hexaphonic

Quote from: Art on 02  February  2019, 04:28:35 pm
Quote from: Hexaphonic on 01  February  2019, 07:13:19 pm

เครื่องจับฝุ่นด้วยประจุไฟฟ้ามีมานานแล้วครับ น่าจะก่อนผมเกิดด้วยซ้ำ แนวทางการใช้ที่จะได้ผลจริงๆ คือ ต้องไปจับที่แหล่งกำเนิดฝุ่น ไม่ใช่มาไล่จับในอากาศครับ

ทราบครับว่ามันมีมานานแล้ว ผมถึงคิดว่ามันน่าจะ make sense กว่าพ่นน้ำปรี๊ดๆไงครับ