Author Topic: อาเพศครั้งใหญ่  (Read 38425 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Genzo

• Sr. Member
    • Genzo Bloggang
Re: อาเพศครั้งใหญ่
« Reply #560 on: 11 June 2013, 09:29:44 PM »

ผมยังตะขิดตะขวงใจกับปู่ furtwangler ที่แกเป็นพวกนาซี  ทำใจชอบแกยาก

มาแก้ต่างให้คนโปรดนิดนึง  :rof:

เท่าที่ทราบ ด๊อกเตอร์ ฟัวร์ทเวงเลอร์ ไม่เคยเป็นสมาชิกพรรคนาซีนะครับ
« Last Edit: 11 June 2013, 09:50:11 PM by Genzo »
สุวิชาโน ภวํ โหติ

Offline outto

• donor
  • Hero Member
  • peace, love & happiness
« Reply #561 on: 11 June 2013, 09:59:03 PM »
ออกทะเลอีกนิด  เพิ่งรู้ครับว่า Furtwangler ฝังในเมืองที่ผมมาทำงานตอนนี้ (Heidelberg) มิน่าละ ผมได้แผ่น Furtwangler ที่เมืองนี้หลายแผ่นเหมือนกัน (เกี่ยวไหมเนี่ย)

Offline Karin Preeda

• moderators
« Reply #562 on: 11 June 2013, 11:08:35 PM »
ข่าว เอกยุทธ โดนอุ้ม
ผมว่า  เราเลิกคุยเรื่องการเมืองดีไหมเนี่ย...
ชักเสียวๆ...   :)

ที่นี่แค่ด่าเฉยๆครับ ไม่ได้กุมความลับอะไร คงไม่มีใครสน web เล็กๆแบบนี้หรอกครับ  :clown:

Offline pee

• Eruditos~Without sharing, life would be a mistake
« Reply #563 on: 11 June 2013, 11:24:53 PM »
วันนี้พี่พีเปลี่ยนรูปเป็น ฟัวร์ทแวงเลอร์ ซะด้วย :thumbup:

เพิ่งเจอครับ เป็นรูปลายเส้นที่ดูดีมากๆ เลยอดใจไม่ได้

:yahoo:

ผมยังตะขิดตะขวงใจกับปู่ furtwangler ที่แกเป็นพวกนาซี  ทำใจชอบแกยาก

ตอนที่แกโดนแบน
เยฮูดี้ เมนูฮินเป็นตัวตั้งตัวตี เรียกร้องให้ล้มเลิกการลงโทษนี้ ยืนยันว่าแกไม่ใช่นาซี
ลองว่ายิวตัวพ่อออกมารับประกัน คุณหมอก็น่าจะเปลี่ยนมุมมองหน่อยนะคร๊าบ
แม้แต่ทอสกานีนี่ ซึ่งเกลียดเผด็จการเข้ากระดูกดำ ก็ยังค้านการลงโทษของสัมพันธมิตร

ที่จริง โฟทเวงเลอร์คือเหยื่อมากกว่า เพราะเป็นเบอร์หนึ่งของยุโรป ถ้านาซีได้ตัวไปก็จะเป็นเกียรติกับพวกตัวเอง
การรับเป็นพวกกับนาซี ยังเป็นการรักษาวงออเคสตราที่ดีที่สุดไม่ให้เละเทะจากพวกกระหายเลือดอีกด้วย
แล้วคุณหมอไม่คิดบ้างล่ะ ว่าเฮนรี่ ฟอร์ดนี่แหละ นิยมนาซีตัวพ่อ เป็นคนไปตั้งสายพานการผลิตให้โฟล์คด้วยซ้ำ
หรือถ้าคิดว่านาซีเลว ฮีโรชีม่ากับนางาซากิ ไม่เลวบ้างหรือครับ

:wacko:

Offline pee

• Eruditos~Without sharing, life would be a mistake
« Reply #564 on: 11 June 2013, 11:26:05 PM »
ออกทะเลอีกนิด  เพิ่งรู้ครับว่า Furtwangler ฝังในเมืองที่ผมมาทำงานตอนนี้ (Heidelberg) มิน่าละ ผมได้แผ่น Furtwangler ที่เมืองนี้หลายแผ่นเหมือนกัน (เกี่ยวไหมเนี่ย)

มีครบร้อยแผ่นแล้วค่อยมาคุย

ฮา

Offline outto

• donor
  • peace, love & happiness
« Reply #565 on: 12 June 2013, 01:33:19 AM »
555 เดี๋ยวกลับบ้านไปนับก่อน

อายจังครับ ซื้อมาฟังจริงๆ ไม่กี่แผ่นเองครับ แต่อาศัยคติที่ว่า เก็บไว้ก่อน ผ่อนฟังทีหลัง

Offline phokha

• อ่านว่า โภคา
  • น้องอ้น คนขี้งอน
    • ดิจิตอลเคฟ ดอตคอม
« Reply #566 on: 12 June 2013, 05:31:34 AM »
ข่าว เอกยุทธ โดนอุ้ม
ผมว่า  เราเลิกคุยเรื่องการเมืองดีไหมเนี่ย...
ชักเสียวๆ...   :)

ที่นี่แค่ด่าเฉยๆครับ ไม่ได้กุมความลับอะไร คงไม่มีใครสน web เล็กๆแบบนี้หรอกครับ  :clown:

พวกเรามีกันตั้งหลายคน ถึงโดนอุ้มไปบ้าง ก็คงไม่หมด น่าจะเหลืออยู่บ้างนะครับ
บอร์ดยังพอดำเนินต่อไปได้
อิอิอิ

Offline dht_tubes

• ThaiAV-40up
« Reply #567 on: 12 June 2013, 07:12:05 AM »
555 เดี๋ยวกลับบ้านไปนับก่อน

อายจังครับ ซื้อมาฟังจริงๆ ไม่กี่แผ่นเองครับ แต่อาศัยคติที่ว่า เก็บไว้ก่อน ผ่อนฟังทีหลัง

ไม่เป็นไร ผมขอจองที่เกินร้อยก็แล้วกัน 555

คิดถึงนะครับ มีโอกาสต้องเจอเพื่อคุยแลกเปลี่ยนกันให้ได้อีก
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

Offline poj

• Administrator
    • http://www.AVBestBuy.com
« Reply #568 on: 12 June 2013, 10:40:13 AM »
พวกเรามีกันตั้งหลายคน ถึงโดนอุ้มไปบ้าง ก็คงไม่หมด น่าจะเหลืออยู่บ้างนะครับ
บอร์ดยังพอดำเนินต่อไปได้
อิอิอิ
อย่ามาอุ้ม พจน์ ละกัน
พจน์ ยังเดินเองได้    อิ อิ  :)

โลกนี้ มันน่ากลัว เนาะ
และไม่ว่า ใครจะเป็นคนทำ  และ ทำเพื่ออะไร
สิ่งที่จริงแท้คือ  เมืองไทย  ยังคงเป็นบ้านป่า เมืองเถื่อน  และ  ระบบการเมืองไทย.. มัน..  เลว ระยำ...
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Offline meng

• donor
  • ลูกจีนรักชาติ
« Reply #569 on: 12 June 2013, 11:01:01 AM »
รายการเชือดไก่ให้ลิงดู  :oops:

Offline sw

« Reply #570 on: 12 June 2013, 01:49:48 PM »
เมืองไทยเรานี้มีอะไรท้าทายพระผู้ปฏิบัติธรรมมากนะ ถ้าเป็นพระเทศนาเก่งก็มีชื่อเสียง จะมีผู้คนศรัทธาบากหน้าตามกันมารับศีลรับธรรมกันจนพระไม่มีความสงบ โดยเฉพาะดาราสาวๆสมัยนี้นิยมเข้าวัดฟังเทศมากๆ อันนี้ไม่เกี่ยวกับพระมิตสุโอะนะครับ

Offline Hexaphonic

« Reply #571 on: 12 June 2013, 01:57:30 PM »
ผมเคยเห็นพี่เอก 3ครั้ง ช่วงปี พศ.'48-'50
เดินสวนกันบนสะพานลอยเข้าห้างอัมริน 2 ครั้ง
อีกครั้งที่หน้าตึกพหนโยทินเพส เป็นเวลาพักกลางวันของชาวoffice
แกยืนยิ้มแย้มแจกใบปลิวไล่แม้วอย่างอารมณ์ดี ใช้โทรโข่งบรรยายความเป็นมาทั้งหมดด้วยความสุภาพ
มีชายฉกรรจ์ตัวเบ้อเร่มในชุดซาฟารีสีดำ 3 คน(หรืออาจจะมากกว่านั้น,พี่ๆเขาติดอุปกรณ์สื่อสารที่หูและคุยกันตลอดเวลา)
แต่ละคนยืนทะมึนคุ้มกันสอดส่ายสายตารอบตัวพี่เอก น่ากัวมั๊กๆ  :oops:

นั่นก็เป็นเหตุการณ์อีกอันหนึ่ง ที่ทำให้ผมสงสัยตัวเองว่า
เอ๊ะ...นี่เราต้องคอยเงี่ยหูฟังคนโน้นทีคนนี้ที อย่างนั้นหรือ?
อยากรู้จริงๆว่ามันยังไงกันแน่?
« Last Edit: 12 June 2013, 02:02:06 PM by Hexaphonic »

« Reply #572 on: 12 June 2013, 02:41:42 PM »
ดูไบสั่งฆ่า หรือ ว.5 สั่งเก็บ

• donor
« Reply #573 on: 12 June 2013, 02:57:59 PM »
อ่อ โบฟ  :oops:

Offline poj

« Reply #574 on: 12 June 2013, 04:18:15 PM »
ไม่กล้า แสดงความเห็นแล้ว...   กลัว  กลัว กลัว..   :(

บ้านเมือง มันเข้าสู่ยุคทมิฬ  แล้วครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

« Reply #575 on: 12 June 2013, 11:54:49 PM »
แล้ววันที่อุ้ม บอดี้การ์ดหน้าดุ ไปไหนหมด ไม่เห็นพูดถึงเลยครับ

Offline poj

« Reply #576 on: 13 June 2013, 08:40:54 AM »
นั่นสิครับ  ไม่รู้เหมือนกัน
รู้แค่ว่า  มืออาชีพรับงานนี้ครับ

Offline pee

« Reply #577 on: 13 June 2013, 08:46:30 AM »
แล้ววันที่อุ้ม บอดี้การ์ดหน้าดุ ไปไหนหมด ไม่เห็นพูดถึงเลยครับ

ผมเดานะครับ

1 คนขับรถคือนกต่อ

2 พาไปพบผู้ว่าจ้าง เงื่อนไขคือไปคนเดียว แล้วก็โดนอุ้ม

3 โดนจับไว้หลายวัน พาไปใหนมาใหน แปลว่ามีการเจรจาต่อรอง

4 สุดท้ายก็โดนเก็บ

ปล
อย่าคิดว่า ผู้ตายเป็นฝ่ายถูกเรียกร้องเงิน มันอาจจะตรงกันข้ามก็ได้นะครับ

• donor
« Reply #578 on: 13 June 2013, 09:24:00 AM »
ทีมชุดแรกที่เข้าจับกุมคนขับรถ

เป็นทีมเดียวกับที่ทำคดีทนายสมชาย  :oops:

ข่าวนี้คงเบียดบังข้าวเน่าไปได้ระยะนึง

ยิงนกตัวเดียวได้ทั้งฝูง
« Last Edit: 13 June 2013, 09:34:39 AM by meng »

Offline sw

« Reply #579 on: 13 June 2013, 10:01:42 AM »
ใครฆ่าไม่รู้ รู้แต่ว่า สาเหตุการตายครั้งนี้ อ่านหรือฟังจากสำนักข่าว จะไม่ได้ข้อมูลจริงแน่นอน