• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 November 2019, 11:22:49 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

อาเพศครั้งใหญ่

Started by sw, 12 October 2012, 08:58:18 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

pee

ฟังโดยสรุปแล้วก็คือ

1 เอาชื่อ"ในพระราชดำริ"มาบังหน้า
2 เขียนโครงการเพื่อให้มีจำนวนเงิน
3 สร้างความกลัวน้ำท่วมเพื่อให้ประชาชนยอมรับ
4 เอาข้อเสนอต่างๆ จากเมืองนอกมาเย็บรวมกัน
5 ระยะเวลา ตัวเลข จำนวนเงิน ไม่มีที่มา

สรุปอย่างเฮียหวังว่าคือ สามแสนล้าน ทิ้งไปเปล่าๆ
คาดการอะไรไม่ได้ ทำจริงได้หรือเปล่าช่างมัน

ท่านประธานสรุปปิดท้ายได้ถูกต้องครับ
ผมเสริมว่า มันจะเป็นอีกโทลเวย์ทิ้งร้าง จากเหนืออิสานจดปากอ่าวไทย

sw

Quote from: pee on 25  April  2013, 11:45:53 pm
อันเดียวกันหรือเปล่าครับ
ผมดูจาก TPBS ไม่ได้

อันเดียวกันครับ ใครยังไม่ดูก็รีบดู เดี๋ยวโดนลบ

วันก่อนรายการนี้เชิญ ส.สิวรักษ์ มาโต้กับ ส.เจียมธีรสกุล ผ่านไปไม่กี่วัน ตอนนี้พิธีกรลาออกไปแล้ว  :blink:

pee

Quote from: sw on 26  April  2013, 04:35:36 am
Quote from: pee on 25  April  2013, 11:45:53 pm
อันเดียวกันหรือเปล่าครับ
ผมดูจาก TPBS ไม่ได้

อันเดียวกันครับ ใครยังไม่ดูก็รีบดู เดี๋ยวโดนลบ

วันก่อนรายการนี้เชิญ ส.สิวรักษ์ มาโต้กับ ส.เจียมธีรสกุล ผ่านไปไม่กี่วัน ตอนนี้พิธีกรลาออกไปแล้ว  :blink:

เออ

คนนึงแซ่เซียว คนนึงแซ่เจียม ลูกหลานจีนอพยพทั้งคุ่
แต่เสือกมาออกความเห็นเรื่องเจ้า

เหมือนพรรคคอมมิวนิสต์ญวน จีน โซเวียต แส่มาทำสงครามปฎิวัติประเทศไทยเลย
พิลึกดี

poj

สองคนนั้น ไม่ได้โต้กันครับ  และ  พิธีกร  ก็จัดฉาก  ด้วย
ทั้งหมดนั้น  เป็นการจงใจ  เสนอแนวคิดเพียงด้านเดียว คือ  ต้องการล้มเจ้าครับ
ทั้งสามคนนั่นแหละ

เสร็จแล้วก็ลาออก ทำ drama ว่า เป็น สื่อที่ถูกจำกัดเสรีภาพ....
ถามมันดิ ว่า ...  ทำไม ไม่ทำรายการแฉ การโกงกิน ของทักษิณบ้างละ   :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

sw

สองล้านล้าน แค่ 7 หน้ากระดาษ A4 ก็ผ่านครม.แล้ว นี่แค่สามแสนล้าน จิ๊บจ้อยส์

อ้างอะไรก็ไม่ชอบธรรมเท่ากับอ้างในหลวง ถ้าโครงการสัมฤทธิผล คนทำได้หน้า ถ้าล้มเหลวก็อ้างพระราชดำริ
ส่วนเงินค่าคอมเอาไปเข้าเครื่องฟอกก็เรียบร้อย ไม่มีใครพูดถึง

ปูลมตัวนี้แสบกว่าพี่ชายอีก ทำอะไรไม่ค่อยจะมีใครออกมาขวาง ใครค้านเจ๊แกแค่ใช้หางตาจิกๆก็เสียงอ่อย เฮียมาร์คก็นิ่มจังเลย

นโยบายรัฐบาลนี้มีข้อเดียว อนุมัติโครงการให้เงินผ่านมือให้มากที่สุด เป้าหมายคือ 30%
โอกาสทองของการโกย ประเทศล้มไปก็ไม่มีใครว่าอะไร ทำผิดถึงขั้นประเทศล้มละลายก็ไม่ติดคุก คนไทยใจดีอยู่แล้นน

Hexaphonic

Quote from: poj on 26  April  2013, 04:54:25 am
สองคนนั้น ไม่ได้โต้กันครับ  และ  พิธีกร  ก็จัดฉาก  ด้วย
ทั้งหมดนั้น  เป็นการจงใจ  เสนอแนวคิดเพียงด้านเดียว คือ  ต้องการล้มเจ้าครับ

เสร็จแล้วก็ลาออก ทำ drama ว่า เป็น สื่อที่ถูกจำกัดเสรีภาพ....
ถามมันดิ ว่า ...  ทำไม ไม่ทำรายการแฉ การโกงกิน ของทักษิณบ้างละ   :)

อ๋ายย...ขบวงกาง"ล้มเจ้า"ไม่มีหรอกค๊าบบ ถึงมีก็เจ๊งบ๊งไปตั้งแต่ 2489 เลี้ยวค๊าบบ

แต่ขบวงกาง"ล้มไพร่"เนี่ย มีจัดหนักๆไปหลายสิบดอกเลี้ยว อิๆ
"คุณหลอกดาว" :sad2:

pee

Quote from: Hexaphonic on 26  April  2013, 05:17:59 am
Quote from: poj on 26  April  2013, 04:54:25 am

อ๋ายย...ขบวงกาง"ล้มเจ้า"ไม่มีหรอกค๊าบบ ถึงมีก็เจ๊งบ๊งไปตั้งแต่ 2489 เลี้ยวค๊าบบ

แต่ขบวงกาง"ล้มไพร่"เนี่ย มีจัดหนักๆไปหลายสิบดอกเลี้ยว อิๆ

ไม่เคยอ่านจิตร ภูมิศักดิ์หรือ
2518-2519 ผมมีเพื่อนที่อยู่ในขบวนการล้มเจ้าเป็นสิบครับ

อย่าบิดเบือนเลย

pee

Quote from: sw on 26  April  2013, 05:05:51 am
สองล้านล้าน แค่ 7 หน้ากระดาษ A4 ก็ผ่านครม.แล้ว นี่แค่สามแสนล้าน จิ๊บจ้อยส์

อ้างอะไรก็ไม่ชอบธรรมเท่ากับอ้างในหลวง ถ้าโครงการสัมฤทธิผล คนทำได้หน้า ถ้าล้มเหลวก็อ้างพระราชดำริ
ส่วนเงินค่าคอมเอาไปเข้าเครื่องฟอกก็เรียบร้อย ไม่มีใครพูดถึง

ปูลมตัวนี้แสบกว่าพี่ชายอีก ทำอะไรไม่ค่อยจะมีใครออกมาขวาง ใครค้านเจ๊แกแค่ใช้หางตาจิกๆก็เสียงอ่อย เฮียมาร์คก็นิ่มจังเลย

เห็งล่วย

pee

Quote from: sw on 26  April  2013, 05:05:51 am

"รอยล"แจงชัด!!!  เหตุลาออก "กบอ." โดยส่วนตัวมีความกังวลเช่นเดียวกับบริษัทญี่ปุ่นที่ตัดสินใจถอนตัว   ในส่วนละเอียด "ทีโออาร์น้ำ" ไม่ขอแสดงความคิดเห็น

วันนี้( 25 เม.ย.) นายรอยล จิตรดอน ผู้อำนวยการสถาบันสารสนเทศทรัพยากรน้ำและการเกษตร (สสนก.) เปิดเผยภายหลังจากที่ได้ยื่นหนังสือลาออกจากคณะอนุกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย(กบอ.)ได้ส่งหนังสือชี้แจงเหตุผลการลาออกส่งตรงถึงนายกรัฐมนตรี ในวันที่ 17 เม.ย. 56 เหตุผลที่ระบุในหนังสือฉบับดังกล่าว คือ ขณะนี้คณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกโครงการเพื่ออกแบบและก่อสร้าง ระบบการบริหารจัดการทรัพยากรน้ำอย่างยั่ง และระบบแก้ไขปัญหาอุทกภัยของประเทศ และคณะกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย (กบอ.) ได้จัดทำข้อกำหนดและขอบเขตของงาน TOR เรียบร้อยแล้ว และได้แจกให้กับผู้ที่ผ่านการพิจาณณาคัดเลือกกรอบแนวคิด เพื่อให้รัฐบาลพิจารณาคัดเลือกเป็นคู่สัญญาในการดำเนินโครงการ ออกแบบการก่อสร้างดังกล่าวต่อไป

โดยหวังว่าโครงการดังกล่าว จะสามารถช่วยป้องกันและบรรเทาปัญหาอุทกภัยให้กับประชาชนในระยะยาวได้อย่างแท้จริงทางสถาบันสารสนทศทรัพยากรน้ำและการเกษตร (องค์การมหาชน) ยังคงดำเนินการอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะการพัฒนาคลังข้อมูลน้ำและภูมิอากาศแห่งชาติ ตามที่รัฐบาลมอบหมายให้สมบูรณ์ เพื่อจะได้นำข้อมูลดังกล่าวไปสนับสนุนการดำเนินงานของรัฐบาลต่อไป

นายรอยล กล่าวอีกว่า การตัดสินใจลาออกครั้งนี้เป็นการลาออกหลังจากงานที่ได้รับมอบหมายแล้วเสร็จ แต่โดยส่วนตัวมีความกังวลเช่นเดียวกับบริษัทญี่ปุ่นที่ตัดสินใจถอนตัวจากโครงการออกแบบก่อสร้างระบบบริหารจัดการทรัพยากรน้ำอย่างยั่งยืน และระบบแก้ไขปัญหาอุทกภัยของประเทศ 3.5 แสนล้านบาท ในส่วนละเอียดที่เกี่ยวข้องกับทีโออาร์ ไม่ขอแสดงความคิดเห็น

ข้อมูลจาก นิวส์เซ็นเตอร์
http://www.tnews.co.th/html/news/55952/%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%A5%E0%B8%89%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9A!!!!%E0%B9%84%E0%B8%82%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%AD%E0%B8%81-%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%AD-%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%8D%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%9B%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%96%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7.html

Hexaphonic

26 April 2013, 07:03:35 am #229 Last Edit: 26 April 2013, 07:19:04 am by Hexaphonic
Quote from: pee on 26  April  2013, 06:36:43 am

ไม่เคยอ่านจิตร ภูมิศักดิ์หรือ
2518-2519 ผมมีเพื่อนที่อยู่ในขบวนการล้มเจ้าเป็นสิบครับ

อย่าบิดเบือนเลย

แล้วสุดท้ายถามว่าใครครับที่เป็นฝ่ายล้ม?...เจ้าล้ม...หรือเพื่อนของพี่ที่ล้ม?

อย่ากังวลไปเลยครับ พวกไพร่น่ะทำอะไรพรรค์นั้นไม่สำเร็จหรอก ต่อให่มีเยอะแค่ไหนก็เถอะ!

pee

Quote from: Hexaphonic on 26  April  2013, 07:03:35 am

แล้วสุดท้ายถามว่าใครครับที่เป็นฝ่ายล้ม?...เจ้าล้ม...หรือเพื่อนของพี่ที่ล้ม?

อย่ากังวลไปเลยครับ พวกไพร่น่ะทำอะไรพรรค์นั้นไม่สำเร็จหรอก ต่อให่มีเยอะแค่ไหนก็เถอะ!

พื่อนผมไม่ล้มครับ ยืนหยัดร่ำรวย
บางคนก็เป็นสส. เป็นรัฐมนตรี...บางคนก็กลายเป็นโปรเจ้า
แต่ยังมีอีกแยะ ที่ต้องการล้มเจ้า

คำว่าล้มเจ้านี่ ไม่ได้ใช้แบบตอแหลเหมือนที่สมศักดิ์บอกว่า ยังอยากมีรัฐธรรมนูญมีกษัตริย์นะ
แต่ล้มแบบสมศักดิ์อีกสำนวนหนึ่งที่บอกว่า ประเทศไทยต้องเป็นสาธารณะรัฐ
หรือที่ชัดๆ ก็คือสมศักดิ์สมัย 2518-19 ที่เข้าร่วมขบวนการล้มเจ้าด้วยอาวุธ

อย่าเลี่ยงเลยครับ เรื่องอื่นเราแลกเปลี่ยนกันได้ ต่างทัศนะกันได้
แต่เรื่องล้มเจ้ามันมีทัศนะเดียว คือประเทศไทยต้องมี หรือไม่ต้องมีกษัตริย์
สนทนาการเมืองในพ.ศ. นี้ เรื่องเดียวที่ชัดเจนก็คือ
คุณต้องการ หรือไม่ต้องการสถาบันพระมหากษัตริย์ ตรงๆ ง่ายๆ
แล้วยิ่งตรงยิ่งง่ายก็คือ ฝ่ายที่ไม่ต้องการให้มีสถาบันพระมหากษัตริย์ สนับสนุนทักษิณ

ไม่มีอะไรง่ายและตรงกว่านี้อีกแล้ว

Hexaphonic

Quote from: pee on 26  April  2013, 07:33:25 am
Quote from: Hexaphonic on 26  April  2013, 07:03:35 am

พื่อนผมไม่ล้มครับ ยืนหยัดร่ำรวย
บางคนก็เป็นสส. เป็นรัฐมนตรี...บางคนก็กลายเป็นโปรเจ้า
แต่ยังมีอีกแยะ ที่ต้องการล้มเจ้า

คำว่าล้มเจ้านี่ ไม่ได้ใช้แบบตอแหลเหมือนที่สมศักดิ์บอกว่า ยังอยากมีรัฐธรรมนูญมีกษัตริย์นะ
แต่ล้มแบบสมศักดิ์อีกสำนวนหนึ่งที่บอกว่า ประเทศไทยต้องเป็นสาธารณะรัฐ
หรือที่ชัดๆ ก็คือสมศักดิ์สมัย 2518-19 ที่เข้าร่วมขบวนการล้มเจ้าด้วยอาวุธ

อย่าเลี่ยงเลยครับ เรื่องอื่นเราแลกเปลี่ยนกันได้ ต่างทัศนะกันได้
แต่เรื่องล้มเจ้ามันมีทัศนะเดียว คือประเทศไทยต้องมี หรือไม่ต้องมีกษัตริย์
สนทนาการเมืองในพ.ศ. นี้ เรื่องเดียวที่ชัดเจนก็คือ
คุณต้องการ หรือไม่ต้องการสถาบันพระมหากษัตริย์ ตรงๆ ง่ายๆ
แล้วยิ่งตรงยิ่งง่ายก็คือ ฝ่ายที่ไม่ต้องการให้มีสถาบันพระมหากษัตริย์ สนับสนุนทักษิณ

ไม่มีอะไรง่ายและตรงกว่านี้อีกแล้ว

:bowdown:   :bowdown:   :bowdown:

poj

ผมคิดว่า  เรื่อง การล้มสถาบัน  เป็นการร่วมประโยชน์ของคนสองกลุ่ม  ที่ประสานประโยชน์กันเท่านั้นเอง

กลุ่มหนึ่ง ทำด้วยความเชื่อส่วนตัว  ที่ไม่ต้องการให้มีสถาบันกษัตริย์ ในไทย  โดยไม่สนใจว่าจะทำแบบไหน  ประเทศจะเป็นอย่างไร  และ  มีปัญหาอื่นที่สำคัญกว่าหรือไม่  เช่น การโกงกินแบบ แดกกันให้ล่มจมทั้งประเทศ

กลุ่มที่สอง  ต้องการบิดเบือนประเด็น  ให้ประชาชนสับสน  ให้ลืมว่า มีการโกงกินอยู่จริง  wag the dog ให้หลงไปเป็นว่า  เกิดการกลั่นแกล้ง อิจฉา  ไม่ชอบธรรม   จึงมาใส่ร้ายว่า  เขาโกงกิน...    เท่านั้นเอง... ประชาชน ที่ถูกฉีด ประชานิยมเข้าเส้น  ก็หลงประเด็นทันที  และ ไม่เคยคิดจะไปตรวจสอบในประเด็นเรื่องการโกงกินทุจริต ว่าจริงหรือไม่ ?

และถึงจริง ประชาชนก็ไม่สน  เพราะเสพติดประชานิยม  และ  บอกว่า...
ใครก็โกงทั้งนั้นแหละ  ไม่เห็นแปลกเลย...

มันถึงได้ถึงกาลวิบัติไงครับ...
เพราะประชาชนไทยนี่แหละ  ที่ยอมรับการโกงกิน !
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

pee

ปูดกลางวงสัมมนา ป.ป.ช. ค่าหัวคิวงานก่อสร้าง ยุครัฐบาล "ยิ่งลักษณ์" พุ่ง 50 %
วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน 2013 เวลา 13:13 น. เขียนโดย news basic

"ป.ป.ช." จับมือ "หอการค้า" ทำโครงการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสหน่วยงานรัฐ โมเดล "กิมจิ" ประเดิม 8 หน่วยงานนำร่อง  - "ธนวรรธน์ พลวิชัย" ผอ.ศูนย์พยากรณ์เศรษฐกิจ ปูด ตัวเลขหักหัวคิวงานก่อสร้าง ยุครัฐบาล "ยิ่งลักษณ์" พุ่ง 50% แฉปั้นราคางาน "งาบ" เท่าตัว

http://www.isranews.org/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/item/20784-%E0%B8%9B%E0%B8%B9%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B2-%E0%B8%9B-%E0%B8%9B-%E0%B8%8A-%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87-%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5-%E2%80%9C%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B9%8C%E2%80%9D-%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%87-50.html

pee

จากมติชน

เมื่อวันที่ 25 เม.ย. 56 นพ.อารักษ์ วงศ์วรชาติ อดีตประธานชมรมแพทย์ชนบทและแกนนำการเคลื่อนไหวคัดต้านพีฟอร์พี เปิดเผยว่า หลังจากที่เครือข่าย องค์กร และกลุ่มคนไม่เอา นพ.ประดิษฐ สินธวณรงค์ เป็น รมว.สาธารณสุข ได้เคลื่อนไหวเมื่อวันที่ 24 เม.ย. 56 ที่ผ่านมา โดยมีข้อเรียกร้อง 5 ข้อ ดังนี้ 

1.ให้นายกรัฐมนตรี ปลดหรือย้าย นพ.ประดิษฐ สินธวณรงค์ ไปจากกระทรวงสาธารณสุข

2.ให้คณะรัฐมนตรี ยกเลิกมติเรื่องการจ่ายค่าตอบแทนตามภาระงาน หรือ พีฟอร์พี และให้กลับไปใช้ระเบียบกระทรวงสาธารณสุข ฉบับที่ 4 และ ฉบับที่ 5 ว่าด้วยการจ่ายค่าตอบแทนแบบเหมาจ่ายสำหรับ รพ.ชุมชน แทน

3.ให้สำนักงานการตรวจเงินแผ่นดิน ตรวจสอบความถูกต้องของการเบิกจ่ายเงินค่าตอบแทนตามภาระงาน ตามระเบียบกระทรวงสาธารณสุข ฉบับที่ 9 ที่ประกาศใช้ใหม่ และตรวจสอบเอาผิดกับการจัดซื้อเครื่องตรวจระดับน้ำตาลในเลือดที่มีราคาสูงกว่าท้องตลาดหลายเท่าตัวของกระทรวงสาธารณสุข

4.ให้ รมว.สาธารณสุข หยุดทำลายภาพลักษณ์องค์การเภสัชกรรม หยุดการกระทำใดๆที่เอื้อต่อบริษัทยาข้ามชาติ หยุดทุจริตเชิงนโยบายเรื่อง Medical Hub ที่ทำลายระบบสาธาณสุขของประเทศ เอื้อประโยชน์เฉพาะกับธุรกิจการเมืองและเอกชน

5.ให้พรรคเพื่อไทยสั่งหยุดนโยบายทำลายระบบหลักประกันสุขภาพแห่งชาติให้เป็นระบบอนาถาเหมือนในอดีต และหยุดการแทรกแซงหน่วยงานอิสระอื่นๆ

นพ.อารักษ์ กล่าวต่อว่า ในระหว่างที่รอผลข้อเรียกร้องดังกล่าว เครือข่าย องค์กร กลุ่มคนไม่เอา นพ.ประดิษฐ สินธวณรงค์ เป็น รมว.สาธารณสุข จะร่วมกันเคลื่อนไหวอย่างเป็นเอกภาพ ด้วยสามมาตรการ ดังนี้

1.รพ.ชุมชน ทั่วประเทศ จะติดป้ายประกาศเป็นเขตปลอดและไม่ต้อนรับ นพ.ประดิษฐ สินธวณรงค์ และจะขยายถึงหน่วยงาน องค์กรภาคประชาสังคมต่างๆ ในระดับจังหวัด อำเภอ ตำบล และชุมชน

2.ชมรมฯ จะเปิดโปงการทุจริตทั้งโดยตรง และทุจริตเชิงนโยบายทำลายระบบสาธารณสุขของรัฐ เอื้อประโยชน์เอกชน อย่างต่อเนื่อง

2.เครือข่ายจะนัดเคลื่อนไหวใหญ่อีกครั้ง เพื่อขอคำตอบสุดท้ายที่บ้านพักท่านนายกรัฐมนตรี นส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ถ้าข้อเรียกร้องไม่มีความคืบหน้า

"ข้อเรียกร้องทั้งห้าข้อ เพื่อปลดล็อกไม่ให้ระบบสาธารณสุขของไทยถูกทำลายไปมากกว่านี้โดยรัฐมนตรีที่ไม่มีวุฒิภาวะ  และถ้าไม่ได้รับการตอบรับ ทางเครือข่ายฯ จะนัดพบกันอีกครั้งเพื่อไปขอคำตอบจากท่านนายกรัฐมนตรี ที่บ้านพักในเร็วๆนี้" อดีตประธานชมรมแพทย์ชนบท กล่าว

poj

clip  ของคุณ jibjoy ข้างบน  ยิ่งหาคำตอบที่แน่นอน ไม่ได้ไปใหญ่ครับ
เรื่องมันยิ่งซับซ้อนขึ้นไปอีก  เพราะเป็นเรื่องการหาจุดสมดุลระหว่าง การบริโภค และ การอนุรักษ์
ซึ่ง ท้้งสองด้าน  ไม่มีใครที่ผิดอย่างชัดเจน  เพียงแต่จะหาจุดสมดุลย์ อย่างไรเท่านั้นครับ.

ปัญหาของประเทศไทย  หนักกว่านั้นอีกคือ
สิ่งที่ผิดชัดๆ   ผิดเห็นๆ..    คือ  โกงนั้นผิดแน่ๆ

แต่ก็ยังจะม่ีประชาชนอยู่อีกกลุ่มหนึ่ง ที่บอกว่า   โกงได้  โกงไปเหอะ  เขายอมรับ...
ผมถึงบอกไงครับว่า  ประเทศไทยนั้น  สิ้นหวังยิ่งกว่า  clip ข้างบนนี้เยอะครับ

Jibjoy

Quote from: poj on 26  April  2013, 06:09:09 pm
clip  ของคุณ jibjoy ข้างบน  ยิ่งหาคำตอบที่แน่นอน ไม่ได้ไปใหญ่ครับ
เรื่องมันยิ่งซับซ้อนขึ้นไปอีก  เพราะเป็นเรื่องการหาจุดสมดุลระหว่าง การบริโภค และ การอนุรักษ์
ซึ่ง ท้้งสองด้าน  ไม่มีใครที่ผิดอย่างชัดเจน  เพียงแต่จะหาจุดสมดุลย์ อย่างไรเท่านั้นครับ.

ปัญหาของประเทศไทย  หนักกว่านั้นอีกคือ
สิ่งที่ผิดชัดๆ   ผิดเห็นๆ..    คือ  โกงนั้นผิดแน่ๆ

แต่ก็ยังจะม่ีประชาชนอยู่อีกกลุ่มหนึ่ง ที่บอกว่า   โกงได้  โกงไปเหอะ  เขายอมรับ...
ผมถึงบอกไงครับว่า  ประเทศไทยนั้น  สิ้นหวังยิ่งกว่า  clip ข้างบนนี้เยอะครับ

ตอนนี้ผมว่าประชาชนมีกลุ่มเดียวครับ คือ พวกที่ฉันรักโกงได้ พวกที่ฉันเกลียดห้ามโกง... ผมยังเห็นว่ามีแค่กลุ่มเดียวครับ

pee

Quote from: Jibjoy on 26  April  2013, 08:50:55 pm

ตอนนี้ผมว่าประชาชนมีกลุ่มเดียวครับ คือ พวกที่ฉันรักโกงได้ พวกที่ฉันเกลียดห้ามโกง... ผมยังเห็นว่ามีแค่กลุ่มเดียวครับ

น้าจิ๊บคงเป็นหนึ่งในพวกนั้น
แต่อย่านับผมเข้าไปด้วยนะ

แม้แต่ผมโกงเอง ก็ยังเกลียดตัวเอง
อย่านึกว่าคนอื่นจะยอมรับการโกงได้เหมือนตัวเองสิครับ

Jibjoy

Quote from: pee on 26  April  2013, 08:55:12 pm
Quote from: Jibjoy on 26  April  2013, 08:50:55 pm

น้าจิ๊บคงเป็นหนึ่งในพวกนั้น
แต่อย่านับผมเข้าไปด้วยนะ

แม้แต่ผมโกงเอง ก็ยังเกลียดตัวเอง
อย่านึกว่าคนอื่นจะยอมรับการโกงได้เหมือนตัวเองสิครับ

ก็ยังเห็นแค่กลุ่มเดียวครับ บางทีเค้าแค่ยังไม่รู้ตัวเอง