• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 February 2020, 04:29:35 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เว็บบอร์ดศิลปะ

Started by klao, 19 October 2012, 08:46:12 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

jtr

กรอกพาสเวิร์ด รึเปล่าอ้ะ

ไม่พี่ก็สมัครใหม่เด๊ะ
ใช้อีเมล์ 1 แอ็คเค้าท์ครับ  :bowdown:
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

pee

Quote from: jtr on 26  October  2012, 05:58:00 am
กรอกพาสเวิร์ด รึเปล่าอ้ะ

ไม่พี่ก็สมัครใหม่เด๊ะ
ใช้อีเมล์ 1 แอ็คเค้าท์ครับ  :bowdown:

แล้วอีแมวนั้น ก็จะมีแต่จดหมายคนแปลกหน้าใช่ปะ
มันชอบบอกว่า jtr ทำอะไร ปวดขี้วันละกี่หน คบเพื่อนใหม่วันละกี่คน....ฮา

เราไม่มีวิธีที่ศรีวิไลกว่านี้เหรอ

klao

ใช้ wordpress จะงงน้อยกว่ามั้ยครับ ?

pee

Quote from: klao on 26  October  2012, 08:19:20 am
ใช้ wordpress จะงงน้อยกว่ามั้ยครับ ?

ไม่งงเลยครับ
ผมชอบฟอร์แมทเขา แบ่งทางดิ่งออกเป็นสามแนว ตรงกลางใหญ่ สำหรับเรื่องหลัก คอมเม้นท์อยู่กับตัวเรื่อง สีสรรก็ดูนิ่งสงบดี

ผมเกลียดงานของชักโครกเบิร์กมาก
เหมือนเด็กนักเรียนหัดออกแบบ

pee

pee

ในแมวผม มีแต่อย่างนี้.........

XXX XXXXX wants to be friends on Facebook

ผมก็ไม่รู้จะตอบเขาอย่างไรว่า ผมไม่ได้เป็นเจ้าของเฟสบ้านั่น
ใครก็ไม่รู้ทำขึ้นมา เลวมาก เพราะพอเราไม่ตอบ คนที่ส่งข้อความมาก็คงน้อยใจ

ผมจึงคิดว่าไอ้ชักโครกเบิร์กนี่ เป็นคนหน้าด้านที่สุดในโลก
ไร้มารยาท อำมหิต พ่อแม่ไม่สั่งสอน ถืออำนาจ ละลาบละล้วง
คือมันเลวชาติจริงๆ ให้ตายเหอะ

เป็นคนไม่มีสมบัติผู้ดีเอาเสียเลย

lykimhuang

ขอร่วมวงหน่อยนะครับ

ตามที่คุณเกล้าบอกมา เป็นหน้าเวปแล้วมีบอร์ด จะทำแบบไหนได้หมดครับ

ที่มีให้ลงกันก็พวก worldpress นี่ได้ทั้ง เวปหน้าตาสวยๆ เค้ามี theme สำเร็จรูปให้เลย(เสียเงิน) แต่ต้องเรียนรู้วิธีหลังบ้านด้วย

ตย.

http://designbeep.com/2012/02/07/fresh-collection-of-free-clean-and-minimal-wordpress-themes/

http://www.yourdigitalspace.com/2011/12/best-free-wordpress-themes-2012/2/

เมื่อลงเสร็จแล้ว ในนี้ก็มีฟอรั่มให้คุยเหมือนทั่วๆไปเลยครับ

หรือจะเขียนเวปใหม่ แต่แบบเขียนนี่จะยากและแพงกว่ามาก เพราะต้องทำตามที่เราอยากได้

เรื่องจดโดเมนเนมแล้ว ส่วนมากอายุ 1 ปี ถ้าไม่ต่อก็จะหมดอายุนะจะบอกให้

lykimhuang

ที่บอกเล่ามานี่ จากประสบการณ์ตรงแต่ผมลงเองไม่เป็นนะครับ

jtr

Quote from: lykimhuang on 26  October  2012, 02:16:25 pm

ที่บอกเล่ามานี่ จากประสบการณ์ตรงแต่ผมลงเองไม่เป็นนะครับ

ปวดตับเลยน้าเขียง กะจะใช้งานซะหน่อย ฮ่วย :wacko:

ฮากลิ้งเลยผม
"ชักโครกเบิร์ก"  :rof: :rof2:

วิธีปิดการรับรู้ข่าวสาร"ขยะ" ของชักโครกเบิร์ก
Home -> Account Setting -> Notifications -> Notifications Setting

them you have
1. How You Get Notifications
2. What Notifications You Get

เราเข้าไปอีดิท ปิดหมดเลยก็ได้ครับ
ถ้ายังหงุดหงิด เราต้องใช้มาตราการ หนักขึ้นไปอีก

Home -> Privacy settings
คราวนี้ ปิด และบล็อก อยู่เป็นฤาษี ได้เลยครับ
อีตาชักโครก จะดูมีมารยาทกะเขาบ้าง ฮิๆ  :whistling:
Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

pee

ผมยังเกลียดไอ้คนที่สอนให้ผมเล่นชักโครกเบิร์กอีกด้วย

ฮา

lykimhuang

Quote from: jtr on 26  October  2012, 05:57:57 pm
Quote from: lykimhuang on 26  October  2012, 02:16:25 pm

ปวดตับเลยน้าเขียง กะจะใช้งานซะหน่อย ฮ่วย :wacko:

ฮากลิ้งเลยผม
"ชักโครกเบิร์ก"  :rof: :rof2:

วิธีปิดการรับรู้ข่าวสาร"ขยะ" ของชักโครกเบิร์ก
Home -> Account Setting -> Notifications -> Notifications Setting

them you have
1. How You Get Notifications
2. What Notifications You Get

เราเข้าไปอีดิท ปิดหมดเลยก็ได้ครับ
ถ้ายังหงุดหงิด เราต้องใช้มาตราการ หนักขึ้นไปอีก

Home -> Privacy settings
คราวนี้ ปิด และบล็อก อยู่เป็นฤาษี ได้เลยครับ
อีตาชักโครก จะดูมีมารยาทกะเขาบ้าง ฮิๆ  :whistling:

แหมพี่ ผมก้อใช้งานคนอื่นอีกทีอ่ะ เคยลงเองครั้งนึง จนป่านนี้ยังเท่าเดิมเลย  <_<

เรื่อง fb ผมก็ไปปิด Notifications  แบบพี่หล่ะครับ สบายตาตอนเข้าเช็คเมลไปอีกเยอะ

pee

ปัญหาคือ ผมเข้าไป fb ไม่เป็น
แล้วผมจะไปปิดมันได้อย่างไร

ผมคิดว่าสันดานของชักโครกเบิร์กนี่ น่าจะผิดกฏหมายนะ
ผมไม่ได้สมัครใช่บริการมัน มันมีสิทธิ์อะไร เอาชื่อผมไปเปิดแอคเคาน์
ผมไม่รู้ว่า กฏหมายกำหนดหรือเปล่าว่า แอคเคาท์เป็นของส่วนบุคคล ละเมิดไม่ได้

แต่สำหรับผม ไอ้เหียกนี่ก็เหมือนพวกแอมเวย์ คือหน้าด้านหน้าทน นั่งเฝ้าหน้าประตู คิดว่าสักวันหนึ่งมึงก็ต้องใช้ของกู....แถมมันยังไม่ต้องเฝ้าเองอีก แม่ง ฝีไม่ลงหลุมจริงๆ

นี่ถ้าอยู่เมกา ผมจะฟ้องแม้งซักพันล้าน ข้อหาละเมิดชื่อ ก่อกวน และสร้างอันตรายแก่ทรัพย์สินส่วนตัว ผมว่าเป็นธุรกิจที่เลวชาติจริงๆ

dht_tubes

ไปกันมั๊ยพี่ ถ้าฟ้องได้ซักครึ่งที่ว่า ถ้ามีโอกาส น่าเสี่ยงนะ อิอิ

กลัวจะโดนเจ เอฟ เค ตั้งแต่ลงเครื่องบินอ่ะดิ

ไม่อยากเป็น บิน ลา เดนนนนนนนนนน

ผมว่า FB นั้นน่าจะกำเนิดมาจากเจตนาที่ดี และเป็นประโยชน์ แต่่อเมริกาเป็นชาติที่มีคนที่มีความเก่งกาจในการหาผลประโยชน์จากอะไรซักอย่างมากๆ มันจึงกลายมาเป็นอย่างที่เราท่านเห็นกัน

ที่แย่คือ เหล่าสาวกมากกว่า ลูกเต้าผมนี่ผมด่าเลยนะ ถ้ามาแบบว่ากำลังจะกินข้าว ควักโทรศัพท์มาแล้วห้ามคนอื่นบอกอย่าเพิ่งกิน ขอ share ก่อน

ผมบอก เอ็ง โทรไปบอกให้มันช่วยแชร์ค่าอาหารให้กรูด้วย ค่าเสียเวลาไม่ิคิดก็ได้ หยวน

ขี้ ก็ แชร์
เข้าลิฟต์ แมร่งก็จะแชร์
จะนอน ก็แชร์
แน่จริง ตอนอาบน้ำ แชร์ด้วยดิ เอาภาพสดมาเลย

หุหุ
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

ที่ท่านว่ามา ข้าน้อยม่ายรู้จัก แชร์ก็ไม่เคยเล่น

ไอ้พวกขายของ ส่งจดหมายมาที่บ้าน ผมยังว่าอย่างน้อยก็ช่วยอุตสาหกรรมกระดาษ
แล้วผมก็มีกระดาษไว้เก็บขี้หมา

แต่ไอ้ชักโครกเบิร์กนี่ แม่งกวนใจ มันเหมือนไวรัสเลย
ลบเท่าไหร่มันก็หน้าด้านส่งมา

jtr

เอ๋.. ใครนะไปสมัครให้พี่เขา
โดยมิถามไถ่ก่อน
จุ๊ๆ

แต่คนนั้น ต้องมีชื่อ อีเมล์พี่พี และต้องมีพาสเวิร์ด ด้วยนะเออ..
ผมรู้แต่อีเมล์พี่ แต่ไม่มีพาสเวิร์ดนะครับ (รอดตัวไป)

พี่ลองๆนึกซิ ว่าให้พาสเวิร์ดใครไปบ้างครับ  :worshippy:

pee

Quote from: jtr on 26  October  2012, 09:49:15 pm
เอ๋.. ใครนะไปสมัครให้พี่เขา
โดยมิถามไถ่ก่อน
จุ๊ๆ

แต่คนนั้น ต้องมีชื่อ อีเมล์พี่พี และต้องมีพาสเวิร์ด ด้วยนะเออ..
ผมรู้แต่อีเมล์พี่ แต่ไม่มีพาสเวิร์ดนะครับ (รอดตัวไป)

พี่ลองๆนึกซิ ว่าให้พาสเวิร์ดใครไปบ้างครับ  :worshippy:

โอย...น้องเอ๋ย น้องไม่ทันความหน้าด้านของไซเบอร์สเปสแล้วละ

ใครที่มีแอคเคาท์อีแมว
ระบบมันจะจัดการตั้งเฟจให้อัตโนมัติครับ
ไม่เชื่อน้องไปตั้ง แอคเคาท์ว่า Chuckrokberg@gmail.com ดูดิ
ไม่เกิน 2 อาทิตย์ก็จะมี fb ชื่อ Chuckrokberg นี้ออกมา
คุณใส่ pass ปุ๊ป

มันก็เกี่ยวคุณเข้าวงจรอุบาทว์ทันที

ผมมีหมดแหละครับ ในชื่อไทยชื่ออังกฤษ นามสกุลอย่างเดียวก็มีด้วยนะ
แต่ผมไม่เคยแอ๊คถีบมันเลย มันก็ยังมีคำขอวิ่งเข้ามาทุกวัน

เพื่อจะเอาตัวเลขพวกนี้ไปเป็นผลงานของบริสัตว์....กรรมจริงๆ

jtr

555

น้อมรับคำสั่ง สมัครเรียบร้อยแล้วครับ
Chuckrokberg@gmail.com

Quote from: pee on 26  October  2012, 07:05:41 pm

พี่เข้า fb โดยใส่พาสเวิร์ดที่มี ในจีเมล์ ครับ
แล้วเข้าไป ยกเลิกการเตือน ตามที่ผมบอกไว้ครับ
:worshippy:

:cop:ต้องเอาโจรจับโจรครับ :cop:

pee

Quote from: jtr on 26  October  2012, 11:43:13 pm
555

น้อมรับคำสั่ง สมัครเรียบร้อยแล้วครับ

Quote from: pee on 26  October  2012, 07:05:41 pm

พี่เข้า fb โดยใส่พาสเวิร์ดที่มี ในจีเมล์ ครับ
แล้วเข้าไป ยกเลิกการเตือน ตามที่ผมบอกไว้ครับ
:worshippy:

:cop:ต้องเอาโจรจับโจรครับ :cop:

1 เออ บ้าจริง ข้าพเจ้ายอม........เอาไว้ทำอะไรน่ะ

2 คนเขาอยากเป็นเพื่อนกับเรา แล้วเราไม่สนอง ก็บาปมากแล้ว
ยังจะให้ข้าพเจ้าปิดช่องทางรับรู้ มิยิ่งบาปหนักเข้าไปอีกหรือ

3 นานมาแล้ว ผมเคยเข้าไปทำอย่างที่คุณบอกแหละ
หลีงจาก 6 เดือนมั้ง มันก็กลับมาอีก

jtr

ครับพี่  :P

งั้นจัดช้อต 2
worldpress
รบกวนคุณเกล้า / น้าเขียงด้วยครับ
:worshippy: :worshippy: :bowdown: :bowdown: :love3: :flatter:

pee

Quote from: jtr on 26  October  2012, 11:43:13 pm
555

ผมสมัครให้แล้วนะ ARTofTHAI.wordpress.com
ใช้อีแมวท่านเลย