• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 November 2019, 11:21:12 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

State Of The Art เครื่องเสียงในอดีต และ ปัจจุบัน ที่ classic และพลิกวงการ

Started by poj, 16 March 2013, 05:37:11 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Krairerk

มือสองถ้าเล่นก็ต้องเล่นตัว 3A ล่าสุดครับ โวลุมเป็น step ลูกเบ้อเร่อ  แล้วก็ไม่เอา MC board เพราะมี SUT ในมือหลายลูกอยู่

รุ่นเก่า ตามภาพ 3 ธรรมดา เสียงจะขุ่น ไม่ transparent เท่า 3A

trens

เผื่อคุณหมอยังสนใจAudible illusions รุ่น modulus 3  มีสีดำอยู่ที่อ่าวครับ
http://sfbay.craigslist.org/sfc/ele/3691143192.html
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

pee

Karin Preeda

คือเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมต้องระเห็จจากอพาร์ตเมนต์ไปอยู่โรงแรมครับ เลยไม่ว่าง แต่เสาร์นี้ว่างแล้ว ก็เลยไปดูของให้ได้น่ะครับ

pee

อะจ๊าก

ตามหา
State Of The Art เครื่องเสียงในอดีต และ ปัจจุบัน ที่ classic และพลิกวงการ
เหรอ.....ฮา

:clown:

K. PJ

5.6MHz DSD!! - Korg MR-2000S
http://theartofsound.net/forum/showthread.php?t=17079

Tascam DV-RA1000HD
http://tascam.com/product/dv-ra1000hd/

ถ้าเอาความเร็ว 5.6 ของ Korg มาใส่ลงใน Tascam ที่ใช้แค่ 2.8 (ซึ่งผมเคยใช้เครื่องอัดสัญญาณความสั่นสะเทือนระดับ 2.8mHz นี้เมื่อยี่สิบที่มาแล้วโน่น) ก็อยากจะให้ TASCAM ติด State Of The Art ของเครื่องบันทึกเสียงที่ใช้ในบ้านครับ

Art

เคยเห็นโฆษณาในนิตยสารเมื่อก่อน เค้าบอกว่าเค้าเป็น State of the Art นึกขึ้นได้ก็เลยยกมาประดับกระทู้ครับ

Art

poj

Goldmund  เดี๋ยวนี้ เงียบไปแล้ว
ยังมีตัวแทนไหมครับเนี่ย
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Art

แล้วก็นึกเลยไปถึงเจ้านี่ด้วย

จำได้ว่าสำหรับ WAMM ต้องซื้อเป็นชุดกับแอมป์/ปรีที่เค้าระบุด้วย แอมป์ Mark + ปรี Spectral รึไงนี่แหล่ะครับ แล้ว Wilson จะบินมา Setup ให้ด้วยตัวเองเลย
Art

poj

เมืองไทย มีอย่างน้อย หนึ่งชุด   ผมเคยเห็นในนิตยสารครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Art

Art

pee

น้อยใจ...วิลสันทำบอกว่าเทพ
ทีผมทำบอกว่า มั่ว

:rof:

poj

อ้าว..  จริงป่ะ  เจ้าของ อยู่ใน web เราเหรอครับ    ไม่รู้เลยนะครับเนี่ย  :)

pee

Quote from: poj on 28  March  2013, 10:13:44 pm
อ้าว..  จริงป่ะ  เจ้าของ อยู่ใน web เราเหรอครับ    ไม่รู้เลยนะครับเนี่ย  :)

thai AV
WEB เทพ

poj

dht_tubes

I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

สงสัยมานาน
เครื่องเสียงญี่ปุ่นมือสองที่ขายกัน ทำไม Luxman ราคาดีจัง

ยี่ห้ออื่นสมมติว่าแสนเย็น มักจะบอกขายกันที่ราวๆ หมื่นนึง เกินก็นิดหน่อย
แต่สบู่ลักส์ ราคาเดิมแค่เจ็ดหมื่น กลับขายได้หมื่นกว่าเฉยเลย คนแย่งซื้อด้วย

คนแก่ งง

ตัวล่างแสนเย็น เห็นขายแค่หก-เจ็ดพัน แพงสุดก็ยังไม่ถึงหมื่น

Karin Preeda

ผมคิดว่าเครื่อง vintage solid state ราคาไม่ดีเพราะมันไม่มีนวัตกรรมที่โดดเด่นกว่าคนอื่นครับ คุณภาพการผลิตอาจจะดีก็จริง แต่ก็จบแค่นั้น ยิ่งถ้าเกิดเสียขึ้นมาไม่รู้จะซ่อมยังไง เพราะพวก transistor ก็เลิกผลิตไปนานแล้ว ทำให้ไม่มีใครอยากเล่น ราคาถึงได้ถูกมากๆ ไม่ใช่เฉพาะของญี่ปุ่นเท่านั้นครับ ของฝรั่งก็เหมือนกัน ตัวอย่างเช่น Vintage McIntosh ที่เป็น solidstate ราคาก็ไม่แพงมากนัก เทียบกับหลอดนี่จับไม่ลงเลย

pee

Quote from: Karin Preeda on 29  March  2013, 05:55:18 pm
ผมคิดว่าเครื่อง vintage solid state ราคาไม่ดีเพราะมันไม่มีนวัตกรรมที่โดดเด่นกว่าคนอื่นครับ

ตามตัวอย่างที่ยกมา เป็นโซหลิททั้งคู่นะครับ
เทคนิคมีสเปคที่เหนือกว่าทุกอย่าง อาจจะรวมถึงน้ำเสียงด้วยซ้ำ