• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

15 November 2019, 09:53:55 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

สมาชิกใหม่ครับ มากล่าวทักทายทุกๆๆท่านครับ

Started by umphore, 17 May 2013, 01:05:35 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

umphore

Quote from: trens on 17  May  2013, 02:42:20 pm
สวัสดีครับ มีสมาชิกเพิ่มอีกหนึ่งดีใจจัง
ชุดของผมตอนนี้
ซัมซุงเน๊ตบุ็ค + ลำโพง Iris แค่นี้ก็ฟังเพลินตามอัตภาพ

ขอบคุณครับ ลำโพง Iris คือ แบบนี้เปล่าครับ

หรือเป็นรุ่นนี้ครับ

แค่นี้ก็ทำให้ผมเปิดโลกกับการ รู้จักลำโพงชนิดนี้แล้ว ในชุดที่นั่งพิมพ์อยุ่ ผมเองยังใชแค่ Aconatic AN-SP131 ลำโพงสองทาง + Sub อยู่เลยครับ ออกด้วย DAC Musilan 03 US ครับ

dht_tubes

ลำโพงเทพในตำ...................นานนนนนนนนนนนนนนน มั่กๆ 555
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

pee

Quote from: umphore on 17  May  2013, 06:52:46 pm

ขอบคุณครับ ลำโพง Iris คือ แบบนี้เปล่าครับ

มันคือตัวเดียวกันแหละครับ
แต่เจ้าของรูป แกซื้อสองชุด เอาไปสแตคกันตามสไตล์ไทยเอวี....อิอิ

dht_tubes

Quote from: pee on 17  May  2013, 07:59:10 pm
Quote from: umphore on 17  May  2013, 06:52:46 pm

แต่เจ้าของรูป แกซื้อสองชุด เอาไปสแตคกันตามสไตล์ไทยเอวี....อิอิ

ของป๋มมีอยู่ 4 คู่ แต่ใช้อยู่ 4 ชุด ม่ายด้ายซาแต่ก
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

prisna

Quote from: pee on 17  May  2013, 07:59:10 pm

จริงๆ มี 5 คู่ครับ สแต็ค 2 คู่ วางธรรมดา 1 คู่ จริงๆ กะจะซื้อ 20 คู่ครับ
แต่เอาเข้าจริงๆ งบกระจายไปเป็นอย่างอื่นหมด ก็เลยพอเพียงแค่ 5 คู่ครับ  :lol:
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

pee

Quote from: prisna on 17  May  2013, 08:34:08 pm

จริงๆ มี 5 คู่ครับ สแต็ค 2 คู่ วางธรรมดา 1 คู่ จริงๆ กะจะซื้อ 20 คู่ครับ
แต่เอาเข้าจริงๆ งบกระจายไปเป็นอย่างอื่นหมด ก็เลยพอเพียงแค่ 5 คู่ครับ  :lol:

อุตส่าปกปิดจำนวนที่แท้จริง
ยิ่งถูกหาว่าเล่นผิดทางกันอยู....ฮา

jtr

สวัสดีครับคุณอำเภอ
พี่พีคงหายเหงา
เพราะท่านชอบหาคนถามเยอะๆ
นิสัยคนเป็นครูเก่าก็หยั่งงี้แหละ
อิอิ  :worshippy:

Quote from: pee on 17  May  2013, 09:10:10 pm
Quote from: prisna on 17  May  2013, 08:34:08 pm

ยิ่งถูกหาว่าเล่นผิดทางกันอยู....ฮา

แผ่นสีซอใหญ่ กำลังเดินทางมาแล้วนะคับตาอุ้ม  :)
ว่าแต่แท่นหมุนมารึยางงง

Music is a universal language, and needs not be translated, with it soul speaks to soul.

umphore

Quote from: jtr on 17  May  2013, 09:37:02 pm
นิสัยคนเป็นครูเก่าก็หยั่งงี้แหละ

น้าพีเป็นครูเก่าหรือเนี่ย ดีครับ จะหาคำถามมาให้ตอบครับ

poj

Quote from: jtr on 17  May  2013, 09:37:02 pm

บอร์ดนี้  ส่วนใหญ่ จะแย่งกันออกความเห็น  มากกว่าจะถามครับ
แล้ว ไม่มีใครฟังใครด้วยนะ 
ยกตัวอย่างเช่น  MBL  เสียงดีหรือไม่  ?    :P
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

prisna

Quote from: pee on 17  May  2013, 09:10:10 pm

แผ่นสีซอใหญ่ กำลังเดินทางมาแล้วนะคับตาอุ้ม  :)
ว่าแต่แท่นหมุนมารึยางงง

แท่นหมุนยังไฟน์จูนอยู่ครับพี่แจ็ค
ประกอบกับรอชั้นวางจากคุณอั๋นไปพลางๆ ก่อน
กะว่าให้เรียบร้อยทั้งหมด แล้วค่อยจัดวางทีเดียว
รอหม้อแปลงไฟด้วยครับ
อ้อ... ลืมขอบคุณสำหรับแผ่นสีซอใหญ่ ที่แอบลอกการบ้านของพี่พี  :bowdown:
"ถ้าไม่มีฝีมือ, แรงบันดาลใจก็เป็นเพียงต้นอ้อที่โอนเอนไปตามสายลม." โยฮันเนส บราหมส์

pee

Quote from: umphore on 17  May  2013, 10:44:02 pm

น้าพีเป็นครูเก่าหรือเนี่ย ดีครับ จะหาคำถามมาให้ตอบครับ

เจ้าแจ๊ค ขายข้าซะแล้น

ผมจำอาชีพเดิมของตัวเองมะล่ายเลี้ยว

ฮาฮา

ท่านประธานคร๊าบ
บอร์ดเราลงมติเป็นเอกฉันท์ลบหนึ่ง ว่า MBL เสียงดีนะกั๊บ
อย่าทำตัวเป็นคนดูไป เสียงเดียวแต่ประชาธิปไตยกว่า

dht_tubes

poj

Quote from: dht_tubes on 18  May  2013, 12:26:05 am
ได้กลิ่นทะเลเค็มๆ มาแต่ไกล

ฮ่าๆ...  ว่าจะพาออกทะเล  เลยชะงักเลย   :lol:
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

umphore

ดีนะ ผมไปไม่ถึง ลำโพง MBL เลยงดออกเสียงดีกว่าครับ แต่แปลกๆๆและ่สวยเนี่ยยกให้เค๊าได้ครับ เสียงไม่รู้ถึงได้ไปฟังประสบการณ์ไม่ถึง ก็บอกไม่ได้อีกว่าดีไหม

ดีครับ ผมชอบนั่งเรือ พากันออกไปได้ครับ ทะเล

trens

เอ่อรูปนี้...เครื่องชงกาแฟป่าวครับ
เขาไม่มี...แต่ผมมี
ທ່ານບ່ມີ...ແຕ່ຂ້າພເຈ້າມີ

poj

Quote from: pee on 17  May  2013, 11:39:24 pm
ท่านประธานคร๊าบ
บอร์ดเราลงมติเป็นเอกฉันท์ลบหนึ่ง ว่า MBL เสียงดีนะกั๊บ
อย่าทำตัวเป็นคนดูไป เสียงเดียวแต่ประชาธิปไตยกว่า

รู้จัก การ วีโต้  ไหมครับ   อิ อิ
คนเดียว  วีโต้  มติล้มเลยนะครับ  ฮ่าๆ...   :lol:

phokha

I dont like pop music.

poj

ฮ่าๆ..  ไปเรื่องรถแล้ว..   กระทู้นี้เรื่องอะไร นะครับ  อิ อิ  :)

K. PJ

Quote from: phokha on 18  May  2013, 06:38:40 am
นี่ไง วีโต้ อิอิ

สวัสดีครับท่านายอำเภอ (ไม่ทราบว่าเป็นตำแหน่งหรือแค่ชื่อครับ) เคยตามอ่านเรื่องคำแนะนำซับวูฟเฟอร์ของท่านอยู่ อยากให้เอามาเล่าแบบย่อก็ได้ครับ ว่าตัวไหน? น่าคบที่สุดในเรื่องของการฟังเพลง (ในความคิดของท่านว่าตัวไหนน่าเล่นกับการฟังเพลงที่สุดครับ)

เรียนคุณโภคาครับ เมื่อก่อนผมเคยคิดว่า เบนซ์ ออกแบบเครื่องยนต์ ห่วยกว่า บีเอ็ม แต่ตอนนี้รู้ว่าคิดผิดไปซะแล้ว เพราะเครื่อง 2300 ขับ 120-130 กินแก็สแค่ 11 กม/ลิตร แถมยังให้ทอร์คสูงมากที่รอบต่ำๆ ที่ 1500 รอบเอง

DRC

โห ท่านประธานใช้สิทธิวีโต้ครั้งเดียว กระทู้เปลี่ยนเรื่องเลย :clown: :clown:
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที