• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 July 2019, 05:01:08 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ใช้ Chrome แล้วมีปัญหาครับ

Started by Karin Preeda, 30 May 2013, 08:10:33 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Karin Preeda

งงเหมือนกันว่าทำไม คือเข้าแล้วเจอข้อความนี้ครับ

This account has been suspended.
Either the domain has been overused, or the reseller ran out of resources.

หน้าจอว่างไป ตอนแรกนึกว่า web ล่ม ปรากฏว่าใช้ IE ได้ ไปๆมาๆเลยต้อง Clear Cache ของ Chrome ถึงจะแก้ปัญหาได้ครับ

Witti

555 เมื่อเช้านึกว่าเวปโดนอุ้มไปซะแล้ววว...  :clown:

poj

เกิดจาก เราใช้ bandwidth เกินที่ได้รับกำหนดครับ
ผมคิดว่า ปัญหามาจาก bot ครับ
ผมพยายาม จะใส่ คำสั่งห้าม bot เข้ามา
แต่ก็ยังไม่สำเร็จครับ    เกิด error ตามมาอีก
กำลังรอคำตอบจากทาง host ครับ ว่า จะแนะนำอย่างไรต่อไป
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

ผม block IP ของ BOT ไปได้แล้วครับ
เดี๋ยวจะคอยดูว่า  bandwidth ของเรา จะ ok หรือเปล่า
คิดว่า ต่อไป ปัญหาน่าจะไม่เกิดขึ้นอีกครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

โว้ย..  มันกลับมาอีกแล้ว..   เฮ้อ..
ทำไงดีวะเนี่ย    :)

Genzo

Block IP adress เขาก็เปลี่ยน IP เข้ามาใหม่ได้อะครับ

อาจจะต้องไล่ Block ดูซักพักนึง
สุวิชาโน ภวํ โหติ

poj

ip เดิมนี่ละครับ   ก็งงๆ  ว่า มัน block อยู่ได้แค่สัก 20 นาที
แล้วก็กลับมาได้
ตอนนี้ ผม set ค่าเป็น ban IP นี้  ไม่ให้อ่าน ไม่ให้อะไรทั้งสิ้น
แต่ Bot มันก็ยังเข้ามาอยู่    ผมอยากจะทำให้ได้ชนิดที่  ไม่เห็น Bot เข้ามาเลยครับ

HEAVYTOY

ผมก็เจอครับเมื่อวาน แค่ไม่ได้ลอง IE

แต่สักพัก อีก 5 นาทีลองใหม่ได้ครับ

มาแจ้งความด้วยครับ เสียว นึกว่าไปซะแล้น :supergrin:

poj

ยังไม่ไปไหน...
แต่ก็เสียวๆ..  เพราะด่ารัฐบาลเยอะ..    อิ อิ  :P

dht_tubes

Quote from: poj on 31  May  2013, 07:25:46 pm
ยังไม่ไปไหน...
แต่ก็เสียวๆ..  เพราะด่ารัฐบาลเยอะ..    อิ อิ  :P

เค้าส่ง BOT มาแกล้งป่าว................... :rof: :rof:
I love classical but I play rock'n roll

คำว่า รวย กับคำว่า จน มันคืออะไรกันแน่ เมืองไทย คนจนมีหนี้สินเยอะ เพราะยืมเงินไม่ได้ เค้าไม่ให้เพราะคิดว่าไม่มีปัญญาใช้คืน แต่... เมืองนอก คนรวยมีหนี้สินเยอะ เพราะเค้าให้ยืมเงิน เพราะคิดว่ามีปัญญาใช้คืน  งง..................

เพราะสังคมประเมินค่าคน ที่จนรวย คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่ หากสังคมวัดค่าคนที่ภายใน คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี............

poj

ไม่ใช่หรอกครับ  Bot จาก จีน น่ะครับ  :)