• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

18 January 2020, 11:08:44 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

ยังไม่ใช่

Started by Guest_moon, 06 October 2004, 10:36:23 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Guest_moon

เห็นด้วยกับการถามโดยไม่ต้องสมัครเป็นสมาชิกครับ ชอบเป็นอีแอบมากกว่า  ได้เมี่ยง ๆ มอง ๆ มาก็เกือบสองปีแล้ว  ชอบใจสังคมนี้  คุยด้วยความจริงใจดี  
เห็นเขาว่า  ProAc 1sc ดี   ไปฟังก็ชอบแต่ฟังแบบไม่ค่อยรู้เรื่องนัก  เลยซื้อมือสองมา   เปลี่ยนเครื่องเสียงชุดเดิมเป็น  Integrate จำพวก  hybrid  บางเพลงก็ฟังเพราะดี  บางเพลงก็รู้สึกว่ายังไม่ใช้  ชอบเพลงร้อง  เพลงคลาสสิก  และอื่น ๆ   เห็นเขาว่าอีก อย่าว่ากันนะ   Krell 400  หรือ  Moon I-3  ขับ ProAc ได้  เคยไปฟัง Krell มาเหมือนกัน  แต่เป็นลำโพงอื่น  ระยะเวลามันสั้นก็ฟังไม่รู้เรื่องตามเคย   ช่วยให้ความคิดเห็นด้วยครับ  

supada

เย้ แขกมาแล้ว :aktion033:
ขอเชิญสมาชิกเข้ามาร่วมพูดคุยกันต่อตามสบาย
เผ่นดีก่า  :ph34r:  
"The more mediocre your music is, the more accessible it is to a larger number of people in the United States." ~ Frank Zappa ~

poj

ยินดีต้อนรับครับ :)
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Night Owl

โอ้เย้ยยยยย :beer2:  :popcorn:  

DRC

ผมไม่เคยฟังแอมป์ทั้ง 2 ตัวแบบจะจะครับ  แต่ที่ยกตัวอย่างมานั้น ถือว่าเป็นแอมป์ที่ดีทั้งคู่ Krell ได้เปรียบที่กำลังขับครับ(ว่าตามสเปคครับ) ไม่ทราบว่ามีตัวแทนใหนที่ขายทั้งลำโพง+แอมป์บ้าง   หรือว่าจะหิ้วลำโพงไปลองฟังดู(ลำบากเหมือนกัน)

อ้อ ลืมกล่าวยินดีต้อนรับครับ
หวังว่าซักวันหนึ่ง จะหยุดเล่นเครื่องเสียงซะที

udomdog

:aktion033: ยินดีต้อนรับค้าบ .......  :verkleidung034:  :angel:  
อัพเดทข่าวภาพยนตร์จากทั่วโลกได้ที่นี่จ้า \\^o^// PopcornMag.Com
Udomdog's Blog ขอเกาะกระแสกับเขาหน่อยน่ะ >_<

meng

ไม่เคยฟังเหมือนกันทั้งสองตัวเลยครับ :P
ไม่ทราบพอจะบอกรายละเอียดของอินติเกรตแอมป์ที่ใช้อยู่ได้ไหมครับ ProAcตัวเล็กนี่น่าจะกินวัตต์พอดู ที่บอกว่าไม่ใช่นี่เป็นยังงัยครับ อาการมันคล้ายกับเครียดรึป่าว แบบตื้อๆนะครับ :(

ยินดีต้อนรับครับ you are the very first guest here! :aktion033:  

poj

ขอแทรกนิดหนึ่งครับ   moderator อย่า move topic ใน "ห้องรับแขก" มายัง สนทนาประสาไฮไฟนะครับ  เพราะจะทำให้เจ้าของกระทู้ที่เป็นแขก ไม่สามารถเข้ามา ถาม-ตอบกระทู้ต่อได้

เราต้องทิ้งกระทู้ไว้ใน "ห้องรับแขก" เป็นการถาวรครับ  ไม่สามารถดึงมาเข้าหมวดหมู่ได้ครับ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

ผมคิดว่า Krell และ Moon เป็นแอมป์ที่ดีทั้งคู่ครับ  แต่ไม่เคยฟังเปรียบเทียบอย่างซีเรียสมาก่อนเลย  จึงออกความเห็นไม่ได้ว่า ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากัน

Guest

Khun Guest_moon and me getting the same situation krup.. I'm already own Proac 1sc and already tried with Krell, but not 400.  

I never try Moon yet krup..but saw some.  Maybe next time, I will share some krup.

I tested with KSA 50-s krup.... Came out really good, have defind bass and really good dynamic even runnig by only 50W.  Real Class A is so powerfull ... I'm not sure for VT100, How can get the mid, high-mid better than this.., but let's see...

I've just been looking for ARC VT100 Mk II for the next krup. ... No Dealler in Chicago... hard to find even Mark II or III.  Have you tried ARC some krup?

Some said have to try with  tubeamp before decide which one.   Specially with Proac 1sc.

By the way I used Hybridge Pre-amp krup.. almost same with your situation..

:supergrin:  

santi

ขออนุญาตร่วมถามด้วยคนนะครับ
หากเป็น Rotel RA1070 หรือ pre+power ของ XAV จะเป็นอย่างไรครับ

pong

น่าจะยกลำโพงไปลองกับแอมป์ที่สนใจเลยนะครับ ลำโพงไม่ใหญ่มากน่าจะไม่มีปัญหานัก ถ้าเค้าให้ลองนะครับ จะได้รู้กันไปเลย :)
\"Life down to 20 Hz\"

Guest

ใช้เหมือนกันเลยครับ     ระหว่างรอคำตอบ  (  ซึ่งผมก็รอฟังอยู่เช่นกัน )  ถ้าคันไม้คันมืออยากเสียสตางค์   ลองเปลี่ยนตัวเชื่อมขั้วลำโพงเป็นของ Cardas ดูนะครับ  เซียนว่าเสียงกลมกลึงขึ้น    ผมเปลี่ยนแล้ว แต่ไม่ได้ลองสลับกับแแบบเดิมดู  เพราะถอดเข้าออกลำบาก   เลยเทียบไม่ได้ว่าจริงไหม    หรือเพิ่ม  super  tweeter  (  ของ  Audio  Consultants   ) ผมว่าเสียงมันน่าฟังขึ้นเยอะนะครับ  โดยเฉพาะเพลงร้อง  :hb: