• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 07:54:02 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

Techdas Air force Zero

Started by poj, 11 April 2019, 09:48:52 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

คลิปยาว 28 นาที

และบท พรีวิว อยู่ link นี้ครับ
http://www.theabsolutesound.com/articles/techdas-air-force-zero-turntable-preview/

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Paiboon Pokpoon

อลังการงานสร้าง ผมว่าคล้าย Thorens Reference ในอดีต แต่ทรวดทรงใหญ่กว่าครับ

Paiboon P.

poj

คล้ายๆครับ  แต่ฟังก์ชัน และ แนวคิด คงต่างกันมาก
และ ราคาก็ต่างกันมากๆด้วย
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Karin Preeda

รุ่นต่อไป Airforce Sub-Zero

poj

Quote from: Karin Preeda on 12  April  2019, 06:47:19 pm
รุ่นต่อไป Airforce Sub-Zero

หุ่นต้องใหญ่และแพงกว่ารุ่น Zero แน่ ๆ เลยครับ 555 :rof:
Paiboon P.

390,000 ยูโร ซึ่งเป็นค่าตัวของ Air Force Zero ก็ว่าสุดจะโค-ตะ-ระแพงแล้ว แต่เหนือฟ้งยังมีฟ้า เมื่อมาเจอกับ AV Design Haus Dereneville VPM 2010-1 ซึ่งมีราคาค่าตัว 500,000 ยูโร หรือ 650,000 เหรียญสหรัฐ ยังมีแพงกว่านี้อีกหรือไม่ ผมไม่ทราบครับ

Paiboon P.

poj

ตัวนี้ ออกมาหลายปีแล้วครับ    หากดูจากโหวงเฮ้ง  ผมเลือก Techdas ดีกว่า 
เอาเฉพาะ ขนาด และ น้ำหนัก ของ platter ก็กินขาดแล้วครับ

Quote from: poj on 22  April  2019, 06:41:43 pm
ตัวนี้ ออกมาหลายปีแล้วครับ    หากดูจากโหวงเฮ้ง  ผมเลือก Techdas ดีกว่า 
เอาเฉพาะ ขนาด และ น้ำหนัก ของ platter ก็กินขาดแล้วครับ

เห็นด้วยครับ
Paiboon P.

poj

https://www.analogplanet.com/content/techdas-air-force-zero-debut-audio-salon-first-impressions-stun-listeners

ความเห็นของ MF เกี่ยวกับ TechDas AFZ

From the first record Mr. Nishikawa played to the final record I played, the crowd was treated to what all in attendance agree was the finest vinyl playback any of us have ever heard and it wasn't even close. This turntable stomped all over every other turntable I've ever heard including TechDAS's superb Air Force One Premium, and my Continuum Audio Labs Caliburn. It wasn't even close--beginning with blacker backgrounds than I've ever heard from a turntable. It was so quiet that I often worried that the system was in "mute" when suddenly the music poured forth at high SPLs from the speakers.

แหม่...  โชคดี ไม่มีเงิน ไม่งั้น ผมจะรีบสั่งมาเล่นสักเครื่อง  :P

poj

เมืองไทย  เหลือสิทธิ์จองซื้อ อีกเครื่องเดียวเท่านั้น
รีบจองด่วน  สมาชิกของเรา อย่าได้น้อยหน้า  ฮ่าๆๆ  :lol:

จะซื้อ Turn รุ่นนี้ นี่  ผมต้องเหลือกิน เหลือใช้จริงๆ  ถึงจะซื้อไหว
ตอนนี้  ขอเจียมตัวเจียมใจ จะดีกว่า

Quote from: poj on 01  May  2019, 10:17:44 pm
เมืองไทย  เหลือสิทธิ์จองซื้อ อีกเครื่องเดียวเท่านั้น
รีบจองด่วน  สมาชิกของเรา อย่าได้น้อยหน้า  ฮ่าๆๆ  :lol:

จะซื้อ Turn รุ่นนี้ นี่  ผมต้องเหลือกิน เหลือใช้จริงๆ  ถึงจะซื้อไหว
ตอนนี้  ขอเจียมตัวเจียมใจ จะดีกว่า

แสดงว่าในโควต้าที่ได้มา มีมือดีสอยไปแล้วใช่ไหมครับ?
Paiboon P.

poj

เห็นว่า ก่อนหน้านี้  เมืองไทย มีคนจองซื้อไปแล้ว 4 เครื่อง
และตอนนี้ เหลือ โควต้าที่เมืองไทย จะได้ เหลืออีกเพียงเครื่องเดียวครับ

LuvMusic

สุดยอดไทยแลนด์ จะมีสุดยอดเทิรนทั้งอเมริกันซาวทั้งแอฟอซซีโร่ที่เยอะสุดในโลกแล้วมั้ง  ^_^

poj

มันสะท้อนอีกอย่างหนึ่งคือ  มีคนเล่นอยู่เงียบๆ ในไทย อีกเยอะนะครับ   เล่นหนักด้วย  แต่ไม่ออกสื่อ และ ไม่บอกใคร
เพราะเราแทบไม่เห็นรูป system และ ห้อง เหล่านี้เลย

Quote from: poj on 03  May  2019, 02:11:06 pm
มันสะท้อนอีกอย่างหนึ่งคือ  มีคนเล่นอยู่เงียบๆ ในไทย อีกเยอะนะครับ   เล่นหนักด้วย  แต่ไม่ออกสื่อ และ ไม่บอกใคร
เพราะเราแทบไม่เห็นรูป system และ ห้อง เหล่านี้เลย

ใช่ครับ นักเล่นฯที่เป็น "เสือซุ่ม" ตัวจริง รวยจริง ใจถึง เล่นหนัก แต่ไม่แสดงตัว ยังมีอยู่เยอะในบ้านเราและทุกที่ทั่วโลก (และอาจอนุมานได้โดยปริยายว่า ที่พบเห็นโชว์ห้องและซิสเต็มออกสื่อโดยทั่วไปนั้น ความจริงแล้วอาจเทียบไม่ได้เลยกับเสือซุ่มพวกนี้ ซึ่งเข้าตำรา "เหนือฟ้ายังมีฟ้า" คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ เชื่อผม) ถ้าเสือซุ่มเหล่านี้ยอมเปิดบ้านเปิดห้องฟังให้ดู คนที่พบเห็นอาจจะตาโต ตะลึง ตึง ตึง จนสลบคาที่ไปเลยก็ได้ครับ 555 :D
Paiboon P.

poj

ภาพ การติดตั้ง  Airforce Zero

LuvMusic

อูยย แวมดูเล็กไปเลย  :rolleyes:

ถ้าเฉพาะตัวแท่น Air Force Zero ราคาประมาณ 390000 ยูโร หรือ 14 ล้านบาท ก็ลองคิดดูเล่น ๆ กันครับว่าจะต้องใช้โทนอาร์มและหัวเข็มราคาอีกสักเท่าไรจึงจะสมกับแท่นตัวนี้ โดยเฉพาะโทนอาร์ม ผมคิดว่าต้องติดได้มากกว่าหนึ่งตัวแน่นอนครับ
Paiboon P.

poj

อย่างน้อย สองอาร์ม ครับ
ถ้าอยากติดแพงๆ ก็ต้อง SAT  แต่ผมบอกจริงๆ  ผมดูแล้วก็งงๆ ว่า ทำไม Arm SAT ถึงต้องแพงขนาดนั้น
อาร์ม ที่ผมชอบ คือ ของ Kuzma  ผมคิดว่า มันมีราคาสมเหตุสมผล และ เสียงดีมากอีกด้วย  ผมชอบมันจริงๆ
แต่ก็นั่นแหละ  ยังไง ผมก็ไม่มีเงินซื้อ Zero
ส่วนคนที่มีเงิน  เขาก็คงซื้อได้ตามใจชอบนั่นแหละ  มีเงินซะอย่าง  สบายไปหลายอย่าง   :P