• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

20 May 2019, 10:43:59 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

เพ่.. เพ่ ต้องบ้าไปแล้วแน่นอน

Started by poj, 17 April 2019, 05:34:30 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

ผมอาจจะเคยเห็นอุปกรณ์แนวนี้มาก่อน    ต่างก็อ้างทฤษฎีต่างๆนาๆ  ว่า มันทำงานได้จริง
ตัวผมเอง ก็ยังใช้ ultra clarifier อยู่

แต่..   ดูราคาของเครื่องๆนี้เสียก่อน....
บ้าไปแล้วแน่นอน...   อะไร มันจะเว่อร์ ซะขนาดนั้น....

WTF?

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Paiboon Pokpoon

ถึงผมมีเงินซื้อ ผมก็ไม่เอาเด็ดขาดครับ สำหรับอุปกรณ์ accessories เงินจำนวน 23000 เหรียญนี่ ผมเอาไปซื้อเทิร์นเทเบิ้ลไฮเอนด์สวย ๆ ดีกว่าครับ 

แล้วที่เขาพรรณนาว่า "คุณจะเห็นการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นอย่างมีนัยสำคัญที่ความถี่เกิน 35 กิโลเฮิร์ตซ์ ขึ้นไป..." นั้น คนเราปกติจะได้ยินความถี่เสียงไม่เกิน 22 กิโลเฮิร์ตซ์ เท่านั้นไม่ใช่หรือครับ? ถ้าใครได้ยินความถี่เสียงเกินกว่านี้ ผมว่าไม่ใช่คนแล้วล่ะครับ 555 :lol:
Paiboon P.

poj

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

Paiboon Pokpoon

คิดว่า audiophiles ฟากฝั่งอะนาล็อกคงเมินข้ามอุปกรณ์ชิ้นนี้ไปแน่นอน เหลือแต่พวก audiophiles ที่เล่นแผ่น digital discs ซึ่งส่วนใหญ่ก็คงจะไม่ซื้อเพราะว่ามันเป็นเพียง accessory ที่ราคาสุดแสนจะแพง ส่วนคนที่เหลือที่สามารถซื้ออุปกรณ์นี้ไปใช้ได้จะต้องมีเงินเหลือใช้และสติแตกครับ ผมไม่ได้ว่าคนที่ซื้ออุปกรณ์ชุดนี้ไปใช้นะครับ เพราะนั่นเป็นเงินของเขาและอุปกรณ์อาจจะใช้ได้ผลสมความมุ่งประสงค์ของผู้ใช้งานก็ได้... ก็ว่ากันไปครับ
Paiboon P.

poj

ผมค่อนข้างจะสงสัย กับข้ออ้างของทางผู้ผลิตมาก  และ คิดว่า  หากใครจะซื้อ คงต้องลองทำ การทดสอบให้แน่ใจ  และ จะดีที่สุด คือ ต้อง Blind test ดู
ให้แน่ใจว่า ฟังความแตกต่างได้ออกจริงครับ   ของในราคาระดับนี้   ต้องทำให้ฟังได้ออกแบบชัดๆเท่านั้นครับ  จึงสมควรจะเสียเงินให้มัน

vichien

555 ผมว่าต้องมีคนอยากลองควักเงินจ่ายแน่นอน แต่อาจเงียบๆเข้าไว้