• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

14 November 2019, 12:36:49 am

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

หรือ.. กระแส One Step ของ Mobile จะเริ่มแผ่ว ?

Started by poj, 18 April 2019, 05:54:50 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

แผ่น Texas Flood ของ SRV  ที่เป็นแผ่น One-Step ของ Mobile  ออกมาได้ระยะหนึ่งแล้วนะครับ
แต่...   ยังขายไม่หมดแฮะ....

คือ ปกตินี่  ตอนนี้ ต้องขึ้นว่า out of stock ไปแล้วนะครับ
เพราะแต่ก่อนนี่  คือ แค่ Pre order ก็หมดเกลี้ยงแล้ว  เรียกว่า  ไม่มีโอกาสได้เห็นการวางขายแบบปกติเลย
แต่เที่ยวนี้  วางขายมาประมาณ 2-3 อาทิตย์แล้ว  ก็ยังมีแผ่นเหลือในสต้อคอยู่

หากจะว่า เป้นเพราะเลือกแผ่นมาทำผิด  ผมว่า ก็ไม่น่าใช่  เพราะแผ่นนี้  ก็มีเพลงดีๆเยอะ
ชื่อเสียงของ SRV  ก็อยู่ในระดับขึ้นหิ้ง
แล้วทำไม แผ่นถึงเดินช้ากว่า แผ่นก่อนๆ ?
หรือเพราะขึ้นราคามาเป็น $125 ?

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ...
รอดูแผ่นต่อไป  แผ่น Bill Evans ว่า จะหมดไหม
หากแผ่นเดินได้ช้าอีก...   ก็แสดงว่า กระแสของ One Step  นั้น น่าจะแผ่วลงจริงครับ

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

ในขณะที่แผ่น SRV ยังคงมีเหลือ แต่แผ่น Bill Evans ที่ Pre Order กลับมีการแจ้งว่า  กำลังจะหมดครับ
แต่ผม preorder ไปแล้ว ผมจึงสบายใจได้ว่า ผมมีแผ่นนี้แน่นอน

I was just told that there are only a few copies of our Bill Evans Trio 'Portrait In Jazz' One-Step left available to reserve!
Pre-order now if you want a copy and haven't ordered yet!
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

LuvMusic

ผมยังโมโหแผ่น srv ไม่หาย ตอนออก box ก็โหมมาร์เก็ตติ้งใหญ่ รีบซื้อมาฟัง ก็พอใช้ได้ แต่มันฟังดิจิตอลไปหน่อย สักพัก ออกสปีด 45 มาอีก น่าเตะมาก เหมือนออกมาหากินกันต่อ ส่วนตัวไม่คิดจะซื้อ srv รีอิชชู่อีกแล้ว
Ill evans นี่ยังมีความคันหน่อย เพราะไม่มีแผ่นเสียงที่โอเคฟัง แผ่นออริโมโนก็ราคาไปไกลมาก ซีดีที่มีทั้งดีซีซี กับแผ่นญี่ปุ่นวีดีเจปั๊มแรกก็พอใช้ แต่เป็นเสตอริโอ
พวกแผ่นรีมาสเตอร์โดยรวม โดยเฉพาะยุคหลังๆที่ผ่านดิจิตอล แล้วพวกเฟรเมอร์ชมนักหนาว่าเสียงดีน๊อยส์ต่ำฟังไม่ออกหรอกว่าเป็นดิจิตอล นี่สำหรับผมแป๊กตลอด อย่างบีเทิลส์บ๊อกโมโนนี่ก็เซ็งมาก สรรเสริญกันทั่วโลก แต่ผมว่าออริโมโนนี่ดีกว่าหลายๆขุมมาก แผ่นคลาสสิคเรคคอร์ดผมก็รู้สึกแป๊กหลายเหมือนกัน หรือหูถั่วก็ไม่รู้

poj

แผ่น original mono ของ Beatles นี่ ราคาคงเกินกว่าที่คนทั่วไป จะเอื้อมถึงแล้วครับ
ผมเอง ยังไม่เคยมีโอกาส ได้ลองฟังแผ่น Original Mono เลยครับ  อิจฉาจัง

poj

แผ่นต่อไป   Thelonious Monk - Monk's Dream.
ใครสนใจ เตรียมตัวซื้อนะครับ

ส่วนแผ่น Bill Evan  เริ่มต้นส่งแผ่นให้คนที่สั่งซื้อแล้วครับ