• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

23 July 2019, 03:16:27 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

BlackPink Live at The Forum - Sold Out ? wow

Started by poj, 19 April 2019, 02:18:55 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

poj

เห็นแล้ว ยอมรับว่า แปลกใจ  เพราะดูเหมือน BlackPink จะเพิ่งทำการโปรโมท ในตลาด USA และ เพิ่งทำ Tour แรกด้วย 
แต่เล่นที่ The Forum , Los Angelis แล้ว Sold Out ด้วย ?

Wow..  เกินคาด
ถึงแม้ ผมจะไม่ใช่ แฟน Kpop 
แต่ผมก็ดีใจนะ ที่วงจาก เอเซีย ประสบความสำเร็จใน US
และยิ่งมี เด็กไทย เป็นหนึ่งในสมาชิกของวง BlackPink  ด้วย  ก็ยิ่งน่ายินดมากขึ้นไปอีก

ผมไม่ยักรู้นะว่า พวก อเมริกัน จะชอบ Kpop กันมากถึงขนาดนี้  น่าแปลกใจ.......

And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

poj

นี่ก็แปลก....   ผมจำได้ว่า เพิ่งมาเล่นที่เมืองไทย ไม่นานมานี้เอง
จะมาอีกแล้วเหรอ ?   งง....

เพลงก็มีอยู่แค่ 9-10 เพลงเอง  มาเล่นก็คงไม่น่ามีอะไร ต่างไปจากครั้งก่อนมากมาย
แต่ก็ต้องยอมรับว่า ความนิยม พุ่งแรงมากจริงๆ
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

vichien

555 ผมยังชอบเลย ผมฟังตามลูกสาวครับ เจ้าลูกชายด้วย ช่วงก่อนโน้น เปิดยูทู้ปจากทีวีแทบทุกวัน แม้จะฟังแค่เพลงเดียวเอง
เพลงเดียวจริงๆนะ วนไปๆ

poj

01 May 2019, 02:33:48 pm #3 Last Edit: 12 May 2019, 07:01:15 pm by poj
Lisa ดีใจจนร้องไห้ ที่คุณ Vichien ฟัง Blackpink :P

vichien

เมื่อวานกลับบ้าน เลยเอ่ยให้ลูกสาวเปิดเพลง แบล็คพิงค์ ให้ดูหน่อยอีคราวที่เปิดบ่อยๆ
กลายเป็นเพลงนี้ครับ ที่เอาเพลงของวง big bang มา cover ครับ ไม่ใช่เพลงปัจจุบัน อิอิ

บิีกแบ็ง นี่ผมก้ฟังบ่อย มีเพลงติดหูอยู่หลายเพลง สมัยลูกๆยังไม่เข้ามหาลัยเลย
ตอนงาน รร. ใช้เป็นเพลงเต้นบนเวทีของพวกเค้ากัน...ซีดีก็ซื้อมาแผ่นสองแผ่น

แต่จริงๆรู้จักนักร้อง แจซอง จากรายการ flamily outing ที่ออกอากาศนานแล้วครับ สมัยก่อนติดมาก ผมว่าดีกว่า running man เสียอีก
น่ากลับเอามาทำใหม่ชมัด

poj

https://pantip.com/topic/38827605
เมื่อได้ตั๋วคอนเสริต์ Blackpink ในราคา ไม่ถึง 500 บาทไทย หรือ 15$

ซื้อตั๋วได้ถูกมากกก.....

vichien

555 กับผมนี่ ขนาดหนังดังๆที่เค้าว่าต้องดูในโรง ผมยังไม่ไปดูเลย คราวก่อน eagles มาเล่นเมืองไทย ก็ไม่ไปดู (บัตรแพง)
แต่ถ้าเป็น ศิลปินโปรด อย่าง paul simon , angus julia stones มาเล่นหล่ะก็...ไปดูแน่ๆ

ตั๋วพวกนี้ ยังกะ ทัวร์ไฟไหม้ ที่แฟนผมเค้าเปิดดูประจำ แบบพร้อมเดินทางตลอดเวลา ที่ราคาถูกมากๆ แค่เลือกวันไปไม่ได้เท่านั้นเอง

poj

Pual simon นี่   ถ้าผมจำไม่ผิด  กำลังจะ  farewell tour แล้วมังครับ

poj

Blackpink เปิดขายตั๋ว impact สองรอบ
หมดเกลี้ยงในพริบตา..
ต้องเปิดรอบที่ สาม..  แล้วก็หมดอีก....
 :blink:  :wow:  :clap:  :clap:

poj

เห็นช้างอึ อย่าไปอึ ตามช้าง...
ดูเหมือน กลุ่มแฟนเพลง Kpop จะช่างสนใจเรื่องที่นอกเหนือไปจากเพลง กันมากๆ
ใครใส่อะไร  ของชิ้นนั้น จะต้องขายดิบขายดี จน sold out ไปในเวลารวดเร็ว

ดูแล้วกลุ้มใจ  ผมเอง ไม่ยักกะเห็นสนใจว่า  ศิลปินที่ผมชอบ จะกินอะไร จะไปไหน จะใส่เสื้ออะไร หิ้วกระเป๋าอะไร ?
และผมไม่มีวันซื้อตามแน่นอน

เพราะพวกศิลปินนั้น เขามีรายได้มากกว่าคนธรรมดาเยอะ  แถม...  หากว่า มีอิทธิพลต่อผู้คนขนาดนี้
คงมีบริษัทต่างๆ  นำมาถวาย ให้ใช้กันฟรีๆ...
และหากหนักข้อมากขึ้น ต่อไป... คงต้องจ้าง ให้ศิลปิน ใส่เสื้อ ถือกระเป๋า ของตัวเองกันเลยมั้ง
(ก็พอๆ กับกีตาร์ singature หรือ กลอง signature นั่นแหละ  หรือ ไวน์ Nightwish ก็คงแบบเดียวกัน คือ มีแฟนๆ ซื้อตาม)

ก็ได้แต่หวังว่า วัยรุ่น จะมีสติ และ รู้จักประหยัดเงินนะครับ
อย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือย จนหมดตัวนะครับ