• Welcome to Thai Audio/Video Club. Please or

24 July 2019, 11:24:18 pm

News:

การลงทะเบียน ผู้สมัครต้องส่งบัตรประชาชน ยืนยันตัวตนครับ (กำกับด้วยว่า ใช้สมัครสมาชิกบอร์ดเท่านั้น  ปิดเลขบัตร ปิด barcode ปิด วันเกิด ปิดที่อยู่  เปิดแค่ชื่อ นามสกุล กับรูปภาพ ก็พอครับ) http://www.thaiavclub.org/Forum/index.php?topic=2816.0

DVD NEWS

Started by apipol, 16 August 2002, 05:36:53 pm

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

apipol

คือผมเห็นว่าเราน่าจะมีกระทู้เอาไว้เล่าถึงความเคลื่อนไหวของการออกแผ่นดีวีดี ที่น่าสนใจน่ะครับ อยากให้เอาไว้ที่บนๆ หน่อย เวลาเข้ามาจะได้ดูได้เลย ใครพอทราบข่าวอะไรใหม่ๆ จะได้เอามาแจ้งไว้ที่กระทู้นี้ได้เลยไงครับ ผมจะเริ่มเลยแล้วกันนะครับประเดิมเลย

1.The Lord of the Rings - The Fellowship of the Ring (Platinum Series Extended Edition)-official rolled out - 12 nov. 02
2. Blade2 - 3 sep. 02 แต่มีรีวิวที่ไวด์สกรีนออกมาแล้วนะครับ ได้รับคำวิจารณ์ที่ดีมาก แต่เนื้อหานั้นแล้วแต่รสนิยมส่วนตัวนะครับ
3. monster inc. 17 sep. 02 โดน shrek เล่นงานไปเยอะเลย แต่วัดกันแล้วผมชอบเรื่องนี้มากกว่าครับ
4. mask of zorro-superbit 17 sep.02

ครับเอาเท่านี้ก่อนที่ผมว่าน่าาสนใจตอนนี้ท่านอื่นเสริมได้เลยนะครับ                                                                                  
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

poj

เป็นไอเดียที่ หนับหนุน  หนับหนุน  :aktion033:                                                                                  
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

พจน์  อุดมลาภสกุล
ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

apipol

มีข่าวมาเพิ่มครับ
1. the rookie ของ ดิสนีย์เป็นหนังที่ผมอยากดูเพราะผมยังชอบเดอะคิด อยู่เลย หวังว่าเรื่องนี้คงทำมาได้ไม่แพ้กันนะครับ ออกวันที่ 27 aug 02 ครับ
2. gremlin 1 และ 2 ผมชอบเจ้าตัวกิสโม่ครับ น่ารักดี วันที่ 20 aug 02 ครับ                                                                                    
ยังเล่นเครื่องชุดเดิม อยู่ครับ มันแข็งแรงจริงดึจริงๆ :)

apipol

20th Century Fox Home Entertainment and Lucasfilm Ltd. have announced the DVD release of this year’s entry in the immensely popular “Star Wars” series: “Star Wars: Episode II – Attack Of The Clones.” The $300 million plus-grossing adventure featuring the romance between Anakin Skywalker and Padmé Amidala and the Clone Wars battle will arrive in a two-disc DVD set on November 12, with an SRP of $29.98. The production was shot in the High-Definition 1080/24p format, and the DVD will be mastered from the original digital files.

Star Wars: Episode II – Attack Of The Clones”
Starring Ewan McGregor, Natalie Portman and Hayden Christensen
Directed by George Lucas
2002 theatrical release
Rated PG
Street date: November 12
SRP: 29.98
Anamorphic widescreen (2.35:1)

Disc Two will include Eight deleted scenes created just for this release, each with introductions from George Lucas, Rick McCallum and Ben Burtt. Also:

Witness the revolution in digital character animation in the all-new, full-length documentary \"From Puppets to Pixels,\" featuring the creation of digital Yoda, Dexter Jettster
Exclusive documentary, \"State of the Art: The Previsualization of Episode II\"
Follow Ben Burtt and his team as they explain the process of creating the sound for Episode II in the all-new documentary \"Films Are Not Released; They Escape\"
Three Featurettes explore Attack of the Clones general storyline, action scenes and love story
Comprehensive, award-winning, 12-part web documentary series
\"Across the Stars\" music video featuring John Williams
Theatrical teasers and launch trailer, and 12 TV spots
Theatrical posters and print campaign from around the world
\"R2-D2: Beneath the Dome\" mockumentary trailer
Never-before-seen production photo gallery with special caption feature
Episode II visual effects breakdown montage
DVD-ROM weblink to exclusive Star Wars content
A full screen edition with the same SRP and supplements will also be available.

คงเป็นแผ่นทดสอบระบบภาพและเสียงที่ดีได้อีกแผ่นนะครับ
Dolby Digital Surround EX soundtrack

Night Owl

ขอบคุณมากคะ คุณอภิพล :aktion033:
คนละไม้คนละมือเพื่อบอร์ดของเรา  :D                                                                                  

apipol

ไม่เป็นไรครับ ผมได้เอาไว้ดูเองได้ด้วย  :P แต่ว่านี่ก็เป็นลิสท์หนังที่ผมสนใจ ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับคนอื่นนะครับ                                                                                  

apipol

รายงานเพิ่มคาดว่าคราวนี้คงมีหลายๆ คนสนใจครับ แต่อาจจะทราบกันแล้วก็ได้
1. E.T. on DVD & Video October 22

Starring Henry Thomas, Drew Barrymore, Robert MacNaughton and Dee Wallace Stone

The movie that made history does it again! For the first time ever, Academy Award®-winner Steven Spielberg’s beloved masterpiece comes home on DVD and Video.

DVD Bonus Features include: Introduction by Steven Spielberg, John Williams live at the 2002 premiere, premiere footage, space exploration, the making of the movie, the reunion, DVD-ROM features including Total Axess and much more!

2. Back to The Future on DVD & Video December 17

Starring Michael J. Fox, Christopher Lloyd, Lea Thompson and Crispin Glover

From the Academy Award® winning team of Steven Spielberg and Robert Zemeckis comes the hilariously original, groundbreaking adventure that thrilled critics and audiences alike - and sparked one of the most successful movie trilogies ever!

DVD Bonus Features include: the making of all three movies, commentary, interviews with the director and actors, deleted scenes, visual effects, storyboards, DVD-ROM features including Total Axess and much more!

ทราบว่าเรื่องหลังนี่มีหลายๆ ท่านรอคอยอยู่ก็ยินดีด้วยนะครับ  :aktion033:  ส่วนมีอีกข่าวที่ผมงงมากคือตกลง ed wood ไม่ได้ออกมาตามกำหนดครับ  :(  ก็น่าเสียดายจริงๆ เอาไว้ลุ้นใหม่ครับ                                                                                  

apipol

มีอีก 4 เรื่องที่น่าสนใจครับ
1. unforgiven 10th anniversary edition 2 discs set - 24 sep 02
2. insomnia (widescreen) - 15 oct 02 ผลงานของ chris nolan เจ้าของผลงานเลื่องชื่อ memento กลับมาอีกครั้งกับงานรีเมคครับ
3. the count of monte cristo - 10 sep 02 (ผมว่ามีวางขายแล้วนะครับ) ดัดแปลงจากวรรณกรรมของ alexander dumar คนเขียน 3 ทหารเสือนั่นแหละครับ
4. panic room 2 discs superbit collection - 17 sep 02 การกลับมาอีกครั้งของดาราเจ้าบทบาทอย่างฟอสเตอร์ ก็มาดูกันครับ ว่าเธอจะทำได้แค่ไหน                                                                                  

nattapong

Insomnia wasn't too good. (Moviewise ... especially compare to what Nolan did before)   Panic Room .. is a so so movie.  Too many unreasonable plots.  I like Monte Christo though.                                                                                  
ผมมีบริษัทผลิตผลิดภัณฑ์เครื่องนอนยางพารา กระทู้ใดที่เกี่ยวกับเครื่องนอน ท่านผู้อ่านควรใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

poj

โอ.. เอาอีกแล้ว  unforgiven ทำ SE มาทรมานผมเล่นอีกแล้ว  จะซื้ออีกแผ่นดีไหมหว่า.. เฮ้อ...

Panic Room ผมชอบนะครับ ตื่นเต้นดี :)  แต่เห็นด้วยกับคุณ nattapong เกี่ยวกับประเด็นพล๊อตของหนัง  แต่หากว่าดูเอาบันเทิงละก็  น่าดูครับ                                                                                  
And in the end, The love you take is equal to the love you make.

ผมมีร้านค้าขายอุปกรณ์เครื่องเสียงเป็นของตนเอง ความเห็นของผมอาจไม่เป็นกลาง กรุณาพิจารณาด้วยความระมัดระวัง

apipol

monte cristo ผมดูในโรงครับ น่าสนใจดีผมคิดว่าถ้าชอบสไตล์ 3 ทหารเสือก็คงต้องชอบเรื่องนี้แน่ๆ

นอกจาก unforgiven ยังมี amadeus 2 discs- director's cut ด้วยนะครับ อิอิ                                                                                  

poj

อ๊ากกกกกกก........  ทั้งสองเรื่อง ผมซื้อเป็นแผ่นแท้ทั้งสองเรื่องเลย ฮือๆ....  :cry2:

ทำไงดีทีนี้  ซื้อใหม่อีกรอบ เจ๊งอีกหลายตังค์แน่ๆเลย  :cry2:                                                                                  

apipol

เป็นเรื่องที่เซ็งมากนะครับพี่ ก็เพราะออกแบบนี้นี่แหละ ถึงทำให้คอลเลคชันของผมต้องมัวหมองไปเลย  :P
ต่อไปมาทำโหวตดีกว่าครับว่าเรื่องไหนมีหลายเวอร์ชันที่สุด ตอนนี้ผมให้ zorro ครับ มี 3 เวอร์ชันแล้ว  [_[                                                                                  

poj

ใช่ครับ เป็นเรื่องที่เซ็งมากทีเดียว
แต่อย่าง Amadeus อาจจะต้องขอบใจคนทำ เพราะผมว่า เขาน่าจะปรับปรุงคุณภาพของภาพและเสียงได้อีกเยอะ  หากทำมาได้ดีจริงๆ เสียเงินซื้อซ้ำอีกรอบ ก็อาจจะคุ้มค่าเหมือนกันครับ                                                                                  

1PDY

สวัสดีครับ

ผมไปเจอรายชื่อ dvd กับวันที่จะออกขายมาครับ  เคย post ไว้ที่เวปอื่นแล้วทีนึง แต่เอามา post ที่นี่อีกทีเผื่อจะได้เตรียมกระเป๋าไว้บ้างครับ   :lol:

22 Oct........E.T. the Extra-Terrestrial:The 20th Anniversary (Widescreen)
22 Oct........E.T. the Extra-Terrestrial: The 20th Anniversary (Full Screen)
22 Oct........E.T. the Extra-Terrestrial: The 20th Anniversary (Box Set)
22 Oct........Star Trek III: The Search for Spock (Special Edition) (Action, Sci-Fi)

29 Oct........Farscape: Season One (Sci-Fi, TV)
29 Oct........The Sum of All Fears (Action, Adventure, Thriller)

1 Nov.........Spider-Man (Widescreen) (Action, Adventure, Thriller)
1 Nov.........Spider-Man (Full Screen) (Action, Adventure, Thriller)
1 Nov.........Spider-Man (Collector's DVD Gift Set) (Action, Adventure, Thriller)

5 Nov.........Babylon 5: The Complete First Season (Sci-Fi, TV)
5 Nov.........Band of Brothers (Action, Drama, War)
5 Nov.........Star Trek: The Next Generation (Season 5) (Sci-Fi)
5 Nov.........The X-Files: The Complete Sixth Season (Sci-Fi, TV)

12 Nov.......The Lord of the Rings: The Fellowship of the Ring (Extended Edition)
12 Nov.......The Lord of the Rings: The Fellowship of the Ring (Extended Edition Gift Set)
12 Nov.......Star Wars: Episode I & II Double Pack (Full Screen)
12 Nov.......Star Wars: Episode I - The Phantom Menace (Full Screen)
12 Nov.......Star Wars: Episode II - Attack of the Clones(Widescreen) (Sci-Fi)
12 Nov.......Star Wars: Episode II - Attack of the Clones (Full Screen) (Sci-Fi)

26 Nov.......Ice Age (Special Edition) (Animation)
26 Nov.......Men in Black II (Widescreen) (Action, Comedy, Sci-Fi)
26 Nov.......Men in Black II (Full Screen) (Action, Comedy, Sci-Fi)
26 Nov.......Men in Black I/Men in Black II (2-Pack) (Action, Comedy, Sci-Fi)

3 Dec.........Star Trek: The Next Generation (Season 6) (Sci-Fi)

17 Dec.......Back to the Future Trilogy (Widescreen) (Action, Adventure, Sci-Fi)
17 Dec.......Back to the Future Trilogy (Full Screen) (Action, Adventure, Sci-Fi)

31 Dec.......Star Trek: The Next Generation (Season 7) (Sci-Fi)

ที่มา http://www.comingsoon.net/dvd

poj

ขอบคุณมากครับ และขอต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ  :aktion033:                                                                                  

apipol

ใครพอทราบบ้างครับ monster inc. ที่หน้าปกไม่เหมือนกัน ต่างกันอย่างไรบ้างครับ คืออันที่หน้าปกเห็นเป็นรูปเด็กกับที่หน้าปกเห็นเป็นรูปเงาของเด็กเฉยๆ น่ะครับ ขอบคุณครับ                                                                                  

bob

หนังโซน 3 บ้างนะครับ สำหรับผู้มีงบน้อย
ค่ายแมงป่อง
กำลังมาแรง หลังจาก LOTR Wide Screen 2 แผ่น ออกมาได้รับคำชม ว่าค้มราคา
(ปก 990 ขายประมาณ 550 บาท)  ผมก็ซื้อมาแล้วครับ เห็นด้วยว่าคุ้ม  :)
I am sam ก็ออกมาในราคาน่าสนใจ (ขายประมาณ 260-300 บาท)
และ Coming Soon ก็คือ We were Soldier (19/9) ,Labelle

ค่าย APS หลังจากเงียบไปนาน ก็มี My wife is a gangster หนังเกาหลี
ออกมาในราคาประมาณ 200 เช่นเคย (และคงจะเป็น Full Screen ตามระเบียบ)

ค่ายน้องใหม่ SSI
หนังที่ออกมาแล้วที่น่าสนใจมี John Q, The Mask, Seven, Dumb and Dumber
ทั้งหมดนี้ราคาน่าตกใจมาก คือ 99-140 บาท
(ถูกกว่า VCD ค่าย CVDI ซะอีก) :donot:
ส่วน Blade II เป็น 2 แผ่นราคาประมาณ 250 บาท
Coming Soon คือ Jason X
ค่ายนี้เป็น Full Screen เช่นกัน ผมยังไม่เลยลองครับ แต่หลายๆคนบอกว่าบางแผ่น
อย่าง John Q, Blade II ภาพ-เสียงพอรับได้ แต่ The Mask ภาพไม่ดีเท่าที่ควร

ส่วนค่าย CVDI
ก็จะออกแผ่น Zone3 หนังค่ายเมเจอร์ทั้งหลาย ตามหลังแผ่น Zone 1 ที่ท่านอื่นๆได้รายงานไปแล้วนะครับ                                                                                  

[!--EDIT|bob|Oct 7 2002, 15:30--]

poj

ขอบคุณครับ  ราคาน่าสนใจดี  เสียดายว่า ไม่น่าทำ full screen
หากว่าทำมาคุณภาพดีๆ ภาพเป็น anamorphic แล้วก็ราคาประมาณนี้ คงทำให้ผมหันไปซื้อแผ่นลิขสิทธิ์มากขึ้นทีเดียว                                                                                  

bob

ค่ายเล็กๆที่ทำ Anamorphic ก็คงจะมีแต่แมงป่องครับ
We were soldier ที่ดูข้อมูลมาก็เป็น 2.35:1 กำลังจะไปหาซื้อมาดูเหมือนกัน
ราคาน่าจะหาซื้อได้ที่ประมาณ 280 บาท
ส่วนค่ายอื่นๆอย่าง SSI, APS ดูเหมือนจะวางเป้าหมายไว้ที่ตลาดใหญ่ครับ
คือทดแทน VCD รับกับราคา Player ที่ปัจจุบันเริ่มต้นที่ 5990 สำหรับค่ายเกาหลี